PDA

View Full Version : Nỗi niềm Nickname !

ThichNuDiuHien
10-09-2004, 23:22
NICKNAME TỰ SỰ !

Hình như trong cuộc đời mỗi chúng ta – ngoài cái tên cha mẹ đặt , ai cũng có thêm ít nhất là một cái tên do thiên hạ đặt, mà ta gọi nôm na là : biệt danh, biệt hiệu, bí danh…

Gầy như que củi thì “chết tên” Còi - đẹt. Mập thì chúng gọi : Bí phèo, Trư bát giới…Da ngăm đen (nếu là nữ) chắc không thoát “mỹ danh” Mai Liên vv và vv.

Thời đại Internet, khi nhà nhà đua nhau mở Web; người người tranh nhau mở diễn đàn thì Nickname xuất hiện hằng hà sa số, đủ trò đủ kiểu. Có khác chăng những cái nick này do chính ta tự đặt.

Thử bữa nào rảnh rỗi bạn hãy đọc qua những cái nick trên DDTH, bạn sẽ cảm thấy có nhiều cái gợi những liên tưởng ngồ ngộ:

Có chàng dư tuổi lấy vợ mà vẫn khoái xưng là luongbaby, có tay chắc là bức xúc xích tình yêu quá đỗi nên lấy hẳn cái nick AnhThuongEmRoi , có những gã ( chắc bị tình phụ) kecodon; (hoặc tha hương) traixanha. Lại có những tay chỉ yêu …súc vật tha thiết như heomoi, chuotbach. Dân ghiền xinê Hàn quốc-kiếm hiệp Tàu thì nhan nhãn những doccocaubai, bonconuong, quatxonggiong, hunchaimoi (hun đến độ chai môi )… Có tay nặng tình quê hương thì HueQuangBinh, traixuquang, xaquehuong…Có tay chúa ăn vặt mechua, kemwall…

Đó là những cái nick còn đọc hiểu, nhiều tay chơi nick đọc vẹo cả lưỡi plzzz-lux-me. Có tay đặt nick hiểu sao cũng…đúng emthuanha (em thua nha – em thù anh hả - em thử à nha …) Có tay thì tronhoclamtho chắc chắn mai này ắt chỉ làm thợ mà thui (ai bảo hay trốn học làm thơ)…Có tay chơi kinh dị xacuop; macarong; darcula…Còn riêng cái sự tây học thì ôi dào nick tiếng tây , tiếng u đủ kiểu dù toàn là dân mũi tẹt ta cả !

Liệt kê từng đó để thấy dường như sau mỗi cái nick là một câu chuyện thú vị mà chẳng nick nào dám kể (cũng có thể do chẳng ai hỏi mà nói ) vì vậy nhân cuối tuần công việc hơi ranh rảnh TNDH đề nghị mở topic này nhằm mời các nick mạnh dạn kể xuất xứ cái nick của mình cho bà con nghe chơi, relax một xí cho khỏi xì-trét (tội cho mấy cha lấy nick bằng tên thiệt thì khó vào chơi chỗ này được rùi )

Do là đầu têu nên TNDH phải kể trước cái nick của mình:
Cách đây một năm TNDH lấy nick là Lã Thị Xuân Thu ký tên ở một số bài trên diễn đàn Tre Việt Nam, có cu chàng Mod mang cái tên dài lòng thòng đọc muốn rơi nước mắt goimaitenemtrongnoidau gửi mail tán tỉnh:
Tên em đẹp quá , cho anh làm quen nhé, anh năm nay 25 tuổi…
TNDH trả lời:
Chào chú, anh hơn tuổi chú nhiều lắm đó, chú rất giỏi Sử mà chú hổng biết Lã Thị Xuân Thu là tên gọi bộ sử do Lã Bất Vi soạn chăng ? Anh đực rựa chăm phần chăm đấy nhé !
Một thời gian sau goimaitenemtrongnoidau gửi tin:
Ủa sao LTXT lại đổi nick thành Thích Nữ Dịu Hiền ?
TNDH trả lời:
Vì thấy em viết mấy bài về Phật giáo hay quá, anh cũng muốn theo em ngày gõ mõ tối …lai rai tí đỉnh cho quên cõi trần ai ô trọc, vì vậy anh đã “cải pháp danh” thành TNDH có nghĩa là …Thích làm quen với con gái tính dịu hiền í mà.
Mà cái nick TNDH cũng gây nhiều ngộ nhận: có em gửi mail nói rất “bi thương ai oán” Thưa ni cô con là phật tử, hiện con đang gặp khó khăn…xin ni cô vì lòng từ bi hỉ xả giúp con…Chu choa mẹ ui đọc xong TNDH phải đính chính ngay với bạn đó và thề với hai… đầu gối mình là đực rựa và chẳng đạo điếc gì cả…và khá nhiều em cứ xưng chị chị em em ngọt xớt, khiến sau đó trong một số bài viết TNDH phải giải thích về cái nick của mình.
Đấy cái nick TNDH đã tồn tại đến hôm nay, xuất xứ là vậy , nhiều cái vui vui và được quen thêm nhiều bạn mới !
Còn các bạn xin các bạn mạnh dạn tiếp cho TNDH chứ !

AnhThuongEmRoi
11-09-2004, 05:08
Khá khen cho "Chị" diệu Hiền có dzẻ sành tâm lý các Nick wé ! Thực tình thì tui chỉ thích bài hát Hoa cau vườn trầu do Thu Hiền ("anh" của diệu hiền ?)hát thôi ! Nhưng...mà cũng hơi bị đúng, cái nick của tui nó "bật" từ tiềm thức thì phải vì một nàng con gái tui đang ...thương thầm (tưởng quen chơi chơi, dè đâu ...cảm thấy thương thật nhưng tới giờ này nàng vẫn tưởng tui giỡn ).Thanh minh thanh nga để các bạn biết cho chứ tui không có bức xúc gì như "chị" DH nói đâu .

anata
26-09-2004, 00:03
úi trời! Hóa ra thế này hả bác! Cứ "bác bác, em em" cho nó an toàn! Còn hơn em nhầm lão ấy là "chị" bác nhỉ:D:D:D. Nick em thì do quẫn trí quá chả biết lấy tên gì! Lấy đại 1 tên> vô nghĩa!

dafvp
26-09-2004, 15:06
co' ai tu+`ng tha^'y nhu+~ng nick kie^?u na`y chua ? Camxedichat, maicodon, gaiHaiPhongthichtraiHN, tienoilatien, ...

redlight
26-09-2004, 15:07
nhiều nick độc quá :D daracudafvp chằng hạn

anata
27-09-2004, 03:35
bên nhà "bồ" tớ còn có "con bò Việt Nam":(
Khi nào nhà "bồ" tớ tổ chức sinh nhật chắc tớ phải select ra mấy kỉ lục ghinet!

liti_83
30-09-2004, 04:16
hi..hi,Liti cũng là 1 người trong sự ngộ nhận đó nè!TNDH là pác chứ ko phải là chị, hi..hi..
Những cái nick cũng có ý nghĩa hay quá nhỉ?
Để xem nick của em là sao nhỉ?Liti=>cái này lấy từ khi mà sở thích của em là thích những đồ vật nhỏ nhỏ xinh xinh thôi=>Liti ra đời!Còn 83=>năm sinh đó thôi hồi trước ở bên forum ngocnhan.com,em toàn bị gọi là em thôi,mặc dù mình lớn hơn....hic,phải ghi 83 để dễ xưng hô,còn vì là female.......nên hơi sến!Hi...hi
Liti

ITbaby
30-09-2004, 04:56
Nick tui biết : Cotez , quá khứ là Kotex lol lol mà bị pà con la ghê quá, nên chuyển thành Cotez lun rồi chết nick :D .

gate2vn
30-09-2004, 13:04
nick ITbaby: mọi người cứ tưởng là baby of information technology, nhưng kỳ thực thì không phải. đặt tên vậy để dễ lừa các bé (real) baby khác :D

ITbaby
30-09-2004, 13:21
Híc, anh đừng lộ ra tội em
thôi sẵn đây thì xì ra luôn, ở nhà có cu nhóc tên baby, mà thương nó lắm, mình học IT nữa nên chọn nick này luôn, mong baby con sau này nhớn lên kế thừa nick của baby cha làm rạng danh dòng họ Baby lol lol lol Chứ không như ông GAY to VN ( Gay đến Việt Nam lol lol ) . Không la lại à nha . Không thuê Host nữa đó lol lol lol

Sawyer
30-09-2004, 13:21
Gọi trắng ra là cưa sừng làm nghé đó mà ....

ITbaby
30-09-2004, 13:34
Hì hì đó là chuyện của chui ! Chứ ai lại cái nòi làm Mod mà mũi còn chảy , miệng còn liếm kem như chú kìa lol lol lol lol

liti_83
30-09-2004, 20:28
hic..hic,dzậy mà các pác cũng nói được hả?
To ITbaby: dân IT mà baby sao?pác nói sao chứ em thấy đâu phải!Em thấy dân IT nhìn già hơn em!!!Dân Economic mà!!!!
To Ghost:Ma mà cũng tham thế sao?Giống pác Thích nữ dịu hiền ghê!!!!!
Liti

liti_83
30-09-2004, 20:33
Còn quá trẻ để làm con ma chết vì gái!Pác phải làm sao cho các nữ chết vì pác chứ(nữ là chúa sợ ma mà lại!)....Nick name ko tạo nên con người nhưng là tên thân mật trên mạng mà!!!Nick có thu hút hay ko còn tùy....nhưng cách bạn làm cho người ta mến là cái khác chứ đúng ko?
Liti

Ghost1982
30-09-2004, 23:01
Con người làm nên cái nick đâu phải cái nick tạo nên con người đâu.
Đúng là nick name ấn tượng thì cũng thu hút đấy nhưng vấn đề là về sau nó còn thu hút hay ko nữa
Nick tui đơn giản dể hiểu
Ghost1982 một con ma chết vì gái :D :D :D

ThichNuDiuHien
01-10-2004, 00:26
Ghost1982 một con ma chết vì gái :D :D :D

Ghost "chết" là lẽ thường tình, chỉ sợ ngược lại mới bỏ bu :lick: :lick: :lick:

ITbaby
01-10-2004, 00:56
Sai sai, Cả hai đều chết lol lol vì là Ma nam và Ma nữ mà lol lol

mulan
01-10-2004, 05:42
Híc, anh đừng lộ ra tội em
thôi sẵn đây thì xì ra luôn, ở nhà có cu nhóc tên baby, mà thương nó lắm, mình học IT nữa nên chọn nick này luôn, mong baby con sau này nhớn lên kế thừa nick của baby cha làm rạng danh dòng họ Baby lol lol lol Chứ không như ông GAY to VN ( Gay đến Việt Nam lol lol ) . Không la lại à nha . Không thuê Host nữa đó lol lol lol

ái chà!

dù đã cẩn thận đề phòng, vậy mà mulan này vẫn còn bị ... té ngửa

Sir X@X
21-02-2005, 13:20
Mình tham gia diễn đàn khá lâu nhưng nay mới post lần đầu, 2 dòng "tiểu sử"
- SV năm 4 khoa Sử.
- Nick của mình Sir X@X có nghĩa là ...Xơ Xác (!) SV mà lị (...tối về 01 gói mì chôm )

mutin
08-03-2005, 21:36
Hơ ! ! nít tui là mộc mác nhứt phản ánh đến tận lõi luôn
Khớ khớ khớ ( kết nhứt điệu cười nì của ku emdotlam)
Hi vọng đoạt giải thật thà! Khớ khớ khớ!!

LDP
08-03-2005, 22:15
Vậy thì tui hy vọng đoạt giải nhất "phản ánh đúng sự thực":
1. swan = (Thiên Nga) :punk:
2. Tự nhận thấy mình vừa duyên dáng, vừa xinh đẹp như ... swan :w00t:
:eek: Trợn tròn mắt ếch
:blink: Tá hỏa
:emlaugh: Phew, hui kệ, hôm nay 8-3, để dành mạng sống mới được :angel_not

C++
11-03-2005, 19:59
nick C++ ----> tuy hơi "nổi tiếng" nhưng kỳ bí, khó hiểu nhưng ai đã hiểu được thì chưa chắc đã "thích"

firestorm
11-03-2005, 20:22
ủa chổ này giới thiệu nick hả, vui nhỉ

moon hee jun
11-03-2005, 22:21
moon hee jun - trưởng nhóm nhạc Hàn Quốc H.O.T

Ghost1982
12-03-2005, 09:52
Thế mà tui cứ tưởng bạn không type được tiếng Việt nên mới có nick như zậy
moon hee jun = Môn hê jun lol lol

TôiyêuVN
12-03-2005, 10:06
Các bác thấy nick của em ý nghĩa không?

C++
12-03-2005, 12:58
ý nghĩa là quảng cáo cho Honda thôi hà !!! chắc nhà bạn là phân xưởng của Honda Việt nam ?

TôiyêuVN
14-03-2005, 14:46
Híc, bác Cường cứ nói phát nào trúng như đụng phải điện phát đó!

Quả là ngày xưa, nhà em có miếng đất nằm ngay trên mảnh đất mà Honda VN xây nhà máy bây giờ. Nhờ đó mà nó đền bù đầy đủ tiền bạc cho nhà em nên em mới có đủ tiền ăn học đàng hoàng để lên đây mà nhiều chuyện cùng các bác.

Mà em ủng hộ Honda Việt Nam cũng phải thôi. Người ta là người nước ngoài mà không chỉ biết nghĩ, biết chăm sóc, biết lo cho an toàn tính mạng, mà còn lo cho sự thịnh vượng của người dân VN. Đâu có giống mấy công ty - tổng công ty VN như Dầu Khí, Bưu Điện, Hàng Không, ... chỉ biết bằm cho dân mình chèm bẹp mà thôi. Em buồn quá bác ơi :bawling:

shrek
15-03-2005, 14:21
Lò mò vô đọc bài nì mới biết Thích Nữ Dịu Hiền không phải là girl đó nha....Mà công nhận TNDH đặt nick hay thiệt. Chắc tui đổi nick thành Thích Nữ Dịu Dàng quá, hehe

dinhbaochau
15-03-2005, 14:56
Chị Thích Nữ Dịu Hiền ơi ! Tui cũng muốn đổi nick nhưng không biết làm sao mà đổi. Còn reg mới thì làm biếng quá.

Tui muốn đổi thành cái nick này có được ko aioichobovohoang_thienhalamthangsanmaubalam

Được không mấy bác.

C++
15-03-2005, 14:58
Còn đệ thì muốn đổi thành Microsoftvn hic hic, à không lẽ giờ đang ký nick mới ?

dinhbaochau
15-03-2005, 15:20
Ai ơi chớ bỏ vợ hoang
Thiên hạ lắm thằng sẳn máu ba lăm .

Chèo ôi! thấy mấy bác không dịch cái nick tui định đổi nên tui dịch tuốt tuồn tuột luôn

ThichNuDiuHien
15-03-2005, 15:38
Ai ơi chớ bỏ vợ hoang
Thiên hạ lắm thằng sẳn máu ba lăm .

Chèo ôi! thấy mấy bác không dịch cái nick tui định đổi nên tui dịch tuốt tuồn tuột luôn

Cái nick dinhbaochau hay quá chời chời dzậy mà còn muốn đổi cái gì :mad:
dinhbaochau = Dính bã ọc hả U ?
dinhbaochau = Định bảo cháu !
dinhbaochau = Đinh (uýnh) bà o (không) Châu ?
dinhbaochau = ...
:lick:

dinhbaochau
15-03-2005, 15:51
Ơ . Cũng được. Cám ơn bác lắm. Thế còn không hở bác, câu nào vui vui ý

hieept
18-03-2005, 12:45
dinhbaochau, nghe nè:
có 2 vợ chồng đang chờ con trước cổng trường, bà vợ mới nói lâu quá chưa đi shopping, với lại con nó chưa ra thôi thì hai vợ chồng mình đi shopping đi, ông chồng hãi quá không muốn đi, mới nói mình còn chờ con mà bỏ đi hết sao được? nó ra không có ai đón hết. bà vợ mới chỉ ngay bà bán bánh mỳ gần đó nói: "đi anh, nhờ bà o chờ cháu"
--
tạm dịch:
di: di
n: anh
nh: nhờ
ba: bà
o: o (tiếng Huế chỉ người phụ nữ)
ch: chờ
chau: cháu
---
ha ha..

thamkhao
30-04-2005, 17:47
1) Nhiều ngày đói kém, Băng bả chó của Châu không kiếm được con cẩu nào. Đang thất thểu bỗng thấy một con cún cỡ 2,5 kg (--> bé quá) bới móc một đống rác gần đó. Gã đồng đảng hỏi Châu: Định bả không (0) Châu ?
2) Sáng ra, sau một canh bạc cháy túi, xe pháo, quần áo đi hết. Châu ta lê lết về nhà. Trên đường, gặp bà lão hàng xóm đi con xe đạp cà tàng. Thấy Châu đang thất thểu bà lão hỏi: Đi nhờ(nh) bà không(0) Châu ?

real_time
04-05-2005, 15:31
ko hiểu câu truyện cuối cùng là gì! thui tiện đây nói về tiểu sử của nick Real_Time. Thực tình trước khi biết đến DDTH tui rất khoại lập trình (mặc dù chỉ làm được mỗi teo pascal đâu qua là cái gì nhỉ: giải phương trình bậc 1+2 một số bài toán con con nữa) được ông bạn giới thiệu mới vào DDTH lúc đó đang khoái lập trình thời gian thực quá mới đặt cái nick là: Real_Time_Program. Sau này khi đăng ký xin làm MOD thì vikhoa nói là MOD mà nick name dài thế ko hay và mem dễ quên lắm nên đối lại và tui tình cờ đã chọn ngay Real_Time và cũng từ đó mình thích ngay cái nick này vừa ngắn gọn lại vừa dễ nhớ lại có ý nghĩa (ý nghĩa là: thời gian thực). liệu có hay không nhỉ?

gamefaqvn
04-05-2005, 15:51
Khâm phục , khâm phục :D
Vậy mấy bạn nghe cái nick đại loại thế này chưa ??!

Girllongnhongcamtongrachem : Girl lông nhông cầm tông ra chém :D
Girlruabattichtienmuash: Girl rửa bát tích tiền mua SH :D

p/s: nick này k fải là nick thiệt của mình :D cho nên nghĩ sao cũng đc.

freewarez
04-05-2005, 17:39
freewarez đơn giản là phần mềm miễn phí, những phần mềm luôn có ích cho con người, có trong mọi PC và hoàn toàn miễn phí...

bathazar
04-05-2005, 17:49
- Chài... Nghe bàn tán xôm tụ qué.... Cũng có cái nick của con bạn "Bàn Chân Siêu Việt" (Biti's phải gọi bằng cụ ^______^)

- Còn Nick BAT thì chỉ là xem Phim Phép Thuật Thấy con ma đó hào hoa quá nên hi vọng mình cũng... hehe

ThichNuDiuHien
05-05-2005, 07:54
Còn Nick BAT thì chỉ là xem Phim Phép Thuật Thấy con ma đó hào hoa quá nên hi vọng mình cũng... hehe

Anh nhớ có tay nào đó gọi bathazar = Bà thả rác mà :lick:

vietdragon
05-05-2005, 08:16
Vietdragon là gì ? bác TNDH ? :D

ThichNuDiuHien
05-05-2005, 10:22
Vietdragon là gì ? bác TNDH ? :D

Trước hết chú phải "bày tỏ" nỗi niềm của chú trước chứ ?
Vì sao chú chọn và thích cái nick này ?
:lick:

thailehuy
05-05-2005, 13:32
Bathazar thích cái nick nhưng viết sai haha :D, Balthazar cũng là 1 ác quỷ khá nổi tiếng đó :)

Còn mình sau khi trải nghiệm khá nhiều thăng trầm thì quyết định là tên mình là hay nhất : thailehuy :)

Cũng có chuyện vui vui, hồi đó có 1 nhỏ đố mình nhỏ tên gì, đưa cái nick là Narcissus. Về giở từ điển sinh học ra thì đó là hoa Thủy Tiên -> kết luận :)

bathazar
05-05-2005, 13:38
- Uhm... bạn nói đúng nhưng mình không thích chữ "l" trong cái nick name của mình. Nghe nó không thuận gọi nếu không thì bi giờ mình đâu có tên là "BAT" :W00t:

- Tên của thailehuy nghe cũng hay ghê thái lẻ Huy

tham_tu_conan
05-05-2005, 19:08
May cai nick này thì có gì đau mà hay mà mấy bác cứ bàn qua với bàn lại thế nhỉ ???
Thế mấy bác thấy nick tui thế nào ?
Mê thám tử conan quá nên mới ra thế !

Fanjimmi
18-05-2005, 09:43
Cái níck của tui thì nhìn đã biết roa`i. Nhưng tui cũng mạo muội giãi bày nhằm sự rõ ràng cái xuất sứ cái nick Fanjimmi của mình. Chả là kết giọng hát của anh jimmi qúa nên...---> Fanjimmi ra đời. Chấm Hết!

Thế có ai có cái nick độc như tui ko ? Iam_super_girl_in_a_small_world i'....hihihi..ai giải thích được ý nghĩa của nó thì là super_man.....:-P

nobie
18-05-2005, 10:59
Đó ai biết nick của tôi nghĩa là cái gì đó? Ke ke

llllllllll
18-05-2005, 22:23
Chời ơi!!!! Các bác ai cũng có nick hay cả en lể các pác wé
Cái nít của em sao ??????

hieusua
18-05-2005, 23:10
hihi, mấy đứa bạn tui cũng có nhìu nick nghe hay lém.
1 thằng tên Đại, nó khoái ku KID1412 jì jì đó trong Thám tử lừng danh, nên lấy nick là 2 chữ ghép lại, nhưng ku kậu có tính tiết kiệm nên bỏ mất chữ d -> kidai -> tui toàn đọc là ki đại :D
1 nhỏ khoái vịt con, nhưng cũng lại có tính tiết kiệm, chỉ ghi là vico -> đọc là vịt cồ ko hà.
1 tên nữa, thích nai, nên chọn nick là huongnai, nhưng chả hiểu sao tui cứ thuận miệng gọi là hương nái :D

Còn tui, hồi đó lấy nick là EvilRabbit (do khoái con Mashimaro), nhưng lại bị chuyện hiểu lầm tế nhị như bác TNDH (do có chữ Rabbit đó muh), nên đổi thành CuteVampire. But ko hiểu sao trong đây lại lấy cái nick cũ này nữa, hehe.

lynx
12-09-2005, 00:13
em tên là nguyễn xuân ly chứ không phải lỹn hay linh miêu đâu nhé. ;)

tracer
12-09-2005, 01:06
còn tui,ngồi buồn buồn tự nhiên từ "tracer" hiện ra trong đầu từ đó về sau hễ lên mạng lấy nick là tracer luôn bây giờ giải thích không biết giải thích làm sao hic

Cuong_DC9
17-03-2006, 18:47
Nick tui original như thế nên bị mấy người cứ lôi dê cờ ra réo. Tui thì kệ, gọi thế nào cũng được, chẳng muốn thanh minh, giải thích làm gì cho mệt. Nhưng vừa rồi có người thắc mắc thế này: anh dê lắm hay sao mà bị gọi là dê cờ? Đau lắm các bác ạ!
Tình ngay lý gian, khổ lắm. Mà tui đã gặp ai đâu, làm sao mọi người biết tui là người như thế nào? Chả lẽ lại có thần giao cách cảm???
Vì hỏi trực tiếp cho nên tui đã giải thích cho người ta hiểu. Lại sắp thượng thọ nên tui mạn phép giải thích cho bà con biết luôn.
Tui thì đã đăng ký vài cái nick yahoo rồi, nhưng cái thì rõ quá, cái thì ảo quá nên muốn 1 cái nick mờ mờ ảo ảo. Vậy là tui lấy tên tui làm phần chính: Cường. Nghèo nhưng lại muốn làm địa chủ, làm ăn đàng hoàng thì không khá lên được nên bỏ đi buôn lậu, được đàn em gọi là đại ca. Thế là tui chọn 2 chữ Đ và C cho phần sau của nich. Đầu tiên tôi thử đăng ký với nick Cuong_ĐC. Các bác cũng biết đấy: yahoo đâu có cho dùng những chữ cái như thế. Tôi thừ lại lần nữa với nick: Cương_DC. Cũng không được, hình như có thằng cha nào cũng như mình đã xí mất nick này rồi. Bí quá tui cho thêm số 9 vào, thế là nó cho. Cái nick của tui xuất hiện lần đầu tiên trên yahoo có xuất sứ như vậy.
Sau này, khi vào ddth, tui dùng luôn nick này để đăng ký. Trí nhớ của tui kém lắm, sợ nick của mình cũng quên, làm thế cho chắc ăn.
Khổ 1 nỗi, chỉ có 1 người duy nhất tình cờ gọi tôi đúng như ý của tôi.

Cuong_DC9
17-03-2006, 19:11
Người đó là npa tên thật là Nguyễn Phương Anh đúng không?
Quả thật sinh ra Cường có ba mẹ Cường, hiểu được Cường chỉ có npa.
Âu cũng là duyên tiền định, thôi chịu quách cho rồi, bảo Vãi Xoan đứng ra mai mối cho Cụ Cường nhà ta khỏi ế :D
Bác lại gãi đúng chỗ ngứa của em rồi :embarrass

Cuong_DC9
17-03-2006, 19:54
Trời, thế mà nhà iem cứ tưởng bác Cuong_DC9 nhắc đến nhà iem cơ! Buồn quá :crying:
Vãi Xoan ơi, sao tham thế?
Tui mà mách ku Lác là vãi lại khổ đấy.:yes:

ngotau11
17-03-2006, 21:48
nick của em là ngotau11
Lý do ư? đơn giản ,em học về IT,vậy mà kiến thức của em vẫn quá èo uột,được bạn giới thiệu trang này ,thấy các bác,nhiều bác giỏi quá ,em còn phải học và nhờ các bác hướng dẫn nhiều,nên lấy là ngố tàu ,có gì hỏi cho dễ (hehe) ;) ;còn 11 :đơn giản là em sinh vào tháng 11 .
Nick em có hay không?

Cuong_DC9
17-03-2006, 22:37
Tui là tui ngại cái ngố của người Tầu lắm. Họ không ngố tí nào đâu.
Nói thế oan cho người ta lắm.
Bạn là chị cả trong nhà phải không?

vinhbao
17-03-2006, 23:52
Đúng rồi đấy ... anh ạ ! Hehe (Ngại quá ...)

Cuong_DC9
18-03-2006, 00:44
Đúng rồi đấy ... anh ạ ! Hehe (Ngại quá ...)
Chả nhẽ ngotau11 với vinhbao lại là 1?:ohmy:

vãi Xoan: vãi làm chi ku Lác mà ku ấy kiệt quệ như thế?
Anh nghe thế sợ quá!:no:
Thôi, ốm tha già thải đi em ơi.:(

mousefinger
18-03-2006, 10:34
Hì hì, nick em nghe vui kô nè.
Đâu đó trên diễn đàn này vẫn có nơi được bình yên nhỉ.

vinhbao
18-03-2006, 13:26
CuỘng bao giờ cũng là CuỘng
Các bác cứ nói thế làm cho Ngotau11 chạy đi đâu mất tiêu gòi ... :lick:
Còn lão IPS có bao giờ không phải là lão IPS không nhể ??? :cool:

Cuong_DC9
18-03-2006, 19:55
Các bác cứ nói thế làm cho Ngotau11 chạy đi đâu mất tiêu gòi ... :lick:
Còn lão IPS có bao giờ không phải là lão IPS không nhể ??? :cool:
Thấy Ngotau11 vẫn lảng vảng quanh đây mà!
Còn bác Ips, cũng có lúc không phải là bác Ips đó. Chính xác ra là bác cũng 2 nick. Nhưng bác tinh lắm, không bao giờ để dấu đầu lồi C đâu.

To Mousefinger: ở đây mà có bình yên á? Làm gì ra có!!!

mousefinger
18-03-2006, 21:16
Thì thấy mọi người nói chuyện thân mật điềm tĩnh hơn thread khác í mà. Dễ chịu.

nobitavietnam
18-03-2006, 23:21
:| nobitavietnam thì dễ hiểu quá roài
diễn giải: ku nobita ở Việt Nam
em xin hết :D

heo mọi
20-03-2006, 16:48
Heo Mọi <~~ Là sao nhỉ ^_^

quanlq
20-03-2006, 22:47
hic có khi "heo mọi" lại xinh ấy chứ ^_^ làm quen nha

còn nick của em , hic ;)

heo mọi
22-03-2006, 13:14
"Thiên nga" với "Heo Mọi",... cũng xứng đôi vừa lứa ấy chứ nhỉ?

lynx
22-03-2006, 23:23
các bạn đã biết là loài ngỗng lúc nào cũng đẹp!
nhưng cũng nên biết thêm rằng ngỗng bản tính luôn dữ hơn các vịt con xấu xí! cẩn trọng vẫn hơn!

Cuong_DC9
25-03-2006, 04:55
"Thiên nga" với "Heo Mọi",... cũng xứng đôi vừa lứa ấy chứ nhỉ?
Lại thêm 1 con thiêu thân. Rõ khổ!
Lại làm cho ông Quân thất vọng nữa chớ.

Làm trai phải nhớ câu này
Gặp Xoan không tránh có ngày ...

Ta điền 2 từ gì vào chỗ ... cho hợp nhẩy?

THE LAST LEAF
25-03-2006, 11:11
Đổi em cái nick Ngoi_trong_toalet_het_goi_ten_em

WorkingTime
25-03-2006, 11:52
Mấy anh/chị cho phép em điền thêm

Làm trai phải nhớ câu này
Gặp Xoan không tránh có ngày ... đi đai (die).

phương thu
08-08-2007, 08:33
trong cuộc sống của chúng ta muôn màu có phải ko các bạn .từ khi sinh ra chúng ta đã phải tiếp xúc với cuộc sống thực tế đúng ko các bạn .nếu người nào tìm cho mình một cuộc sống tốt đẹp thì người ấy với hiểu được cuộc sống nhé và ngược lại .thôi nhé

acquydeptrai
08-08-2007, 09:54
Diễn đàn tin học là nơi tập trung các cao thủ bới mộ, toàn những topic thuộc hàng thượng cổ vẫn bị moi lên bắt đội mồ sống dậy! =))

tuanvip
08-08-2007, 11:33
ha ha , topic này đội mồ sống zay roài , pà con nhào vô chôn cất nó lại koi nào !!!!!!1

The Old Man
08-08-2007, 12:30
Tại sao tôi biết Acquy là Ác Quỷ mà sao nhìn thấy tôi lại đọc là Ắc Quy như là bình điện vậy?

ThichNuDiuHien
08-08-2007, 13:33
trong cuộc sống của chúng ta muôn màu có phải ko các bạn .từ khi sinh ra chúng ta đã phải tiếp xúc với cuộc sống thực tế đúng ko các bạn .nếu người nào tìm cho mình một cuộc sống tốt đẹp thì người ấy với hiểu được cuộc sống nhé và ngược lại .thôi nhé
Thui thì thui, nữa thì nữa :lick: Then - kìu đã ĐM :lick: Đọc lại nghe cũng sương...sướng :lick:

trieudoahong
08-08-2007, 14:22
Tại sao tôi biết Acquy là Ác Quỷ mà sao nhìn thấy tôi lại đọc là Ắc Quy như là bình điện vậy?

chẳng biết là ác quỷ hay là ắc quy đẹp trai nữa.
hồi làm tiệm net có mấy con "ngựa" nó đạt nick nó là: em đẹp em chảnh đéo cần anh theo; trai nghèo đi sh, girl q8 san bằng boy q5 q7.

thật kg thể tả. nếu kg phải người làm công là tui đuổi cổ nó khỏi tiệm rồi, xấu mà chảnh, chuyên gia hành hạ sai vặt tui.

acquydeptrai
08-08-2007, 20:39

Dạ thưa bác cháu là: Ác quỷ đẹp trai:punk:

LDP
13-05-2008, 02:27
ĐM Ông Thầy
ĐM Ông Thầy
ĐM Ông Thầy

nobitavietnam
13-05-2008, 08:54
ơ thằng này rãnh. giờ nì mà còn lon ton đi ĐM là sao

nobitavietnam
03-06-2008, 12:16
Em xin phép bác Thích copy về blog của em