PDA

View Full Version : giúp em đoạn code tìm kiếm sp.

javaro_2405
22-01-2011, 15:27
Em muốn tạo code tìm kiếm thông tin xe oto nhưng bị trục trặc phần tìm kiếm. Mong các bác pro php cho em xin đoạn code tìm kiếm như sau:

http://i753.photobucket.com/albums/xx172/javaro_2405/hinh017.jpg?t=1295681278
Khi em chọn hãng sản xuất thì dòng "model" sẽ hiện ra các model của hãng đó. sau khi em chọn 1 model của hãng thì dòng "dòng xe" sẽ hiện ra các dòng xe của model đó.

Em là dân ô tô nên code ko nổi, bác nào có cho em xin đoạn code, nếu hướng dẫn thì quá tốt, cảm ơn các bác nhiều.

haicop
22-01-2011, 17:04
Em muốn tạo code tìm kiếm thông tin xe oto nhưng bị trục trặc phần tìm kiếm. Mong các bác pro php cho em xin đoạn code tìm kiếm như sau:

http://i753.photobucket.com/albums/xx172/javaro_2405/hinh017.jpg?t=1295681278
Khi em chọn hãng sản xuất thì dòng "model" sẽ hiện ra các model của hãng đó. sau khi em chọn 1 model của hãng thì dòng "dòng xe" sẽ hiện ra các dòng xe của model đó.

Em là dân ô tô nên code ko nổi, bác nào có cho em xin đoạn code, nếu hướng dẫn thì quá tốt, cảm ơn các bác nhiều.

Làm được thế này thì khá khó rồi, 1 là phải rành javascript , 2 là Ajax cơ bản. Bác là dân oto tự dựng web đã là rất giỏi rồi. Theo mình thì đoạn này nên thuê, post riêng code này cũng khó.

saimoto
24-01-2011, 17:22
Bạn viết bằng gì? PHP hả, nếu PHP thì có thể đưa dự án lên mình giúp cho

javaro_2405
26-01-2011, 16:59
Nói chung mình là dân ô tô nên có vài ý tưởng. Những cái khác mình nghĩ là không thành vấn đề. ý tưởng của mình như sau. Mình xin trình bày nếu bạn nào thấy được mong giúp đỡ mình hoặc không mình code cho mình cũng được, mình sẽ trả phí nhưng giá mềm thôi. sinh viên mà.
Gồm có 3 trang tra cứu về các phần khác nhau trong ô tô. thông số kỹ thuật, sơ đồ mạch, mã lỗi. code này chủ yếu là tra cứu. vì vậy cái khó nhất là phần tìm kiếm, cần có 3 combobox để load từng phần như vậy, nếu làm 3 combobox rời sẽ ko làm nổi vì số lượng data rất lớn sẽ khiến người tìm kiếm ko tìm được.
Ngoài 3 trang đó thì còn thêm 1 trang cẩm nang sửa chữa dạng trang tin tức, cái này chắc ko khó. 1 trang video, và mấy thứ lặt vặt khác. Do kẹt quá, ko phải dân coder nên ko thể code được, lên đây mong anh em giúp đỡ.
bác nào quan tâm thì pm qua yahoo: javaro_2405 hoặc mail: autotrinh@gmail.com để trao đổi thêm.
cám ơn cả nhà mình và cảm ơn ddth rất nhiều.