PDA

View Full Version : Hàn hình acer bị nỗi hột hột, giúp em với

caothanhwe
22-01-2011, 10:02
Hiện nay em mới mua màn hình acer còn đẹp kích cỡ 17 inh ( hàng qua tay ).Khi đã sử dụng xong 1 ngày thì thày sau màn hình tự nhiên có những gạch nhỏ liti, em kiểm tra là lau chùi card màn hình và đupate driver nhưng tình trạng này vẫn còn.Em đã rút thử chui màn hình cắm vaò ỗ khác thì gạch nhỏ bớt đi nhưng 2-3 phút sau lại xuất hiện nữa.Không biết màn hình máy tính của em cóbi5 gì không! mong DDTH giúp em.

anhdvsse
22-01-2011, 10:09
Nếu lúc mua được cam kết là bảo hành trách nhiệm thì mang qua cho người ta bạn ạ. Không thì chấp nhận mang đi sửa thôi. Lỗi kiểu này thì ảo lắm :-ss

dangkhoaonline01
22-01-2011, 18:42
Chào bạn, Đăng Khoa xin được góp ý câu hỏi của bạn như sau:
Bạn dùng màn hình khác thử xem, theo như bạn mô tả thì mình nghĩ màn hình của bạn bị lỗi rồi đó. Bạn nên mang màn hình đi bảo hành đi thôi.
Chúc bạn may mắn.

[NT]Joker
22-01-2011, 20:29
bạn đang khoa có mấy lần hỗ trợ thấy toàn huề vốn không :D

duytoi86
22-01-2011, 20:43
theo cách mô tả của bạn thì monitor của bạn bị lỗi điểm ảnh còn gọi là điểm chết bạn kiểm tra bằng cách cho độ tương phản cao nhất và chỉnh độ phân giải thấp nhất thì các điểm chết sẽ được hiện rõ hơn. Cách giải quyết tốt nhất đem đi bảo hành nếu còn trong thời gian bảo hành, hoặc sửa thì tuổi thọ của màn hình sẽ bị giảm và chạy thời gian sẽ bị lại thôi bạn à.
Chúc bạn thành công. Thân!!!!!!!!!!!

emperor666
22-01-2011, 22:45
Thay thử cái cáp tín hiệu khác xem có hết ko bạn