PDA

View Full Version : [Q] can cho giup vi chua gianh tin hoc

trongdung
27-10-2002, 01:00
ca'c anh oi boi em mu` tin hoc co anh chi nao chi cho em hay goi cho em cai lenh xuong dong` khi tao forum cho web boi em muon lam tho tren web cua minh ma khong the xuong dong dc co anh chi nao chi cho em moi...em mu` tin hoc ma nhung thich tao web ...hihihi..cam on cac anh chi nhieu nha

sexy
27-10-2002, 01:14
Trời!
Bạn dùng gì để làm web? Nói rõ đi!

trongdung
27-10-2002, 02:12
em lam web o sphostinganh ah khong danh ve may tinh la doc huong gian roi lam thoi ah voi lai tao forum em tu tim o trong do thoi cu lam di lam lai o do...nhung khong the xuong dong dc.....con nhieu van de khac em khong dam hoi so bi cuoi ah..hihihihi......chi cho em moi nha...cam on nhieu

sexy
27-10-2002, 02:27
Viết tiếng Việt có đấu đi bạn! sorry

trongdung
27-10-2002, 03:17
em nói là em làm web ở (www.sphosting.com) vừa làm vừa dò thôi à và dọc hướng dẫn chứ em chưa học 1 ngày tin học nào cả và không có 1 ai chỉ cho em cả vì đang sống xa quê hương mà ..đúng có câu (không thầy đố mày làm nên)bởi thế em muốn các cao thủ chỉ cho em bở thế em muốn các cao thủ chỉ fỏum chỉ tạo rồi vào file sửa lại àh .....em đã gần như vừa ý với ......thông cảm cho em nha các cao thủ ....:(

sexy
27-10-2002, 12:38
Trời ui!
Đọc mà chẳng biết em hỏi cái gì luôn! Có gì cứ hỏi đừng có ngại gì hết á! Ai cũng học mà ra, hỏi mà biết!
nếu ngại thì email cho ***y: saigỏnvn@yahoo.com

Cái chuyện em nói là không xuống dòng được khi bấm phím Enter phải không? Dùng FontPage phải không? Thế thì để xuống dòng bấm cùng lúc 2 phím: Shift + Enter là OK ngay!

Ok nhé! Có gì xin mời hỏi tiếp!:)

trongdung
28-10-2002, 13:49
em tạo ở Templates hoặc coppy file ở chỗ khác rồi vào file sửa lại nhưng khi em xuống dòng ở trong đó thì ok chỉ cần dùng enter khong cần phải dùng (shift+enter hoặc ctrl+enter) nhưng khi host no lên thì nó không ngắt dòng được à ..
ví dụ :
tình yêu như bát bún dieu
bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình.....

nhưng khi host nó lên thì no trở thành
(tình yêu như bát bún dieu bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình)

không ngắt dòng được
co 1 người bạn mù tin học như em noi là phải có câu lenh ngắt dòng
ví dụ :
tình yêu như bát bún dieu+câu lenh ngắt dòng
bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình.....

thì nó sẽ tự ngắt dòng chứ không thẳng tắp như trên
các anh chị chỉ dùm cho em với:.(
em cám ơn nhiều...

sexy
28-10-2002, 14:10
Hum! Cái này có lẽ do chức năng của table hoặc cell trong đó rồi!
Gởi cho ***y file đó nhé: saigon123vn@yahoo.com

trongdung
28-10-2002, 14:39
em tìm dược rồi anh ơi
em vô trong 1 cái file mà em mới coppy cái file đó có chỗ ngắt dòng
tìm từ nãy đên giờ mới biết cái câu lệnh đó là <BR>
tức là khi viết muốn ngắt dòng thì thêm <BR> ở chỗ minh cần ngắt dòng
vd :
tình yêu như bát bún dieu <BR>bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi tình.....

khi host no' len no tro thanh

tình yêu như bát bún dieu
bao nhiêu sợi bún bấy nhiêu sợi

chứ không thẳng tắp như trên

em hỏi hàng nghìn nguời rồi nhưng cuối cùng em là người tim dươc ra nó
dù gì cũng cám ơn anh ***y đã tận tình giúp đỡ nếu có gì trục trặc em hỏi anh sau
cám ơn anh rất nhiều:)

sexy
28-10-2002, 19:23
Hic!
Vấn đề rất đôn giản và có nhiều lý do em ạ!
Anh đã từng bị cái chuyện này mà là do table mà thôi. Kiểu như auto fix, tự co dãn....nên screen cở nào thì chử nó chạy theo cở đó:)

Thông thường mỗi lần enter để xuống dòng là tương ứng với 1 tab <br> mà kìa!!!:)