PDA

View Full Version : [Q] Màn hình của tôi có bình thường ko(Mitsubishi Diamondtron)

truyenth
27-10-2002, 00:25
Tôi mới mua 1 màn hình phẳng Trinitron hiệu Mitsubishi Diamondtron RDF17S 17" , ko hiểu sao màn hình của tôi hay bị nhiễu từ lắm, mặc dù hình ảnh rất đẹp,& tôi cứ fải bấm nút Degauss hoài, ko biết như vậy có làm mau hư màn hình ko nữa, màn hình của tôi để khá gần loa thùng, nhưng rất ít khi nghe loa thùng đó, như vậy ko biết có fải bị nhiễu từ vì cái loa đó ko nữa, nhưng tui xài nhiều màn hình lúc trước thì ko bị gì hết(những MH trước ko fải loại MH phẳng, Trinitron). Và bạn nào biết cho mình 1 địa chỉ Web để download driver của MH này về, vì mình vô Web của Mitsubishi thì nhiều wá, ko kiếm ra được, mình có dùng Copernic để tìm kiếm nhưng chỉ thấy driver của những Model khác thôi.

vthien
27-10-2002, 02:11
Cậu vào Website cảu chính hãng mà kiếm hay vào đây xem có không www.driverguide.com

lon_ton_sai_vat
27-10-2002, 12:42
Tại cái loa thùng đó , anh thử dời nó đi chỗ khác xem .

caotrung
27-10-2002, 16:19
loa có từ tính , không nên đặt loa gần tivi hay monitor !!!

duytoan
02-11-2002, 00:35
Loa thùng cũng có thể là nguyên nhân! Cũng có thể do "trở khử từ" bên trong monitor ngủm nên không tự động degauss được!!
Nếu monitor bị nhiễm từ nặng mà không khử được bằng nút Degauss, mang monitor xuống đất, úp màn hình xuống, rà qua rà lại vài lần.