PDA

View Full Version : HELP!!! Passport sắp hết hạn!!!

frandom
08-09-2004, 03:58
Các anh chị làm ơn cho hỏi: Làm cách nào để gia hạn passport? Em đang ờ TP HCM. Em sắp về học lại rồi! K0 ai trong gia đình có rãnh giúp em cả!!! Có fải đi tìm mấy thằng cò làm dùm k0? Đi chỗ Nguyễn Du tìm fải k0?

yuna_admirer
08-09-2004, 04:13
Uhm, em ra chổ Nguyển Du, mục gia hạn passport, nhanh lắm, đóng bao tiền đó, chịu khó ngồi đợi nhé, nhớ hỏi thật kỷ, vì không hỏi ngồi đó không ai xử lý dùm đâu.

tuscan
08-09-2004, 04:20
Tọi nghiệp chưa! Hy vọng tui giúp được bạn nha:
Đi gia hạn passport k0 phải đến Nguyễn Du, mà là Nguyễn Trãi, cái chỗ "Cục quản lý xuất nhập cảnh" thuộc Bộ Công An (hy vọng không viết sai tên).
Thủ tục (nếu suôn sẻ) ở Nguyễn Trãi là 1 tuần, còn ở Nguyễn Du là 1 tháng :D
Mấy cái này tự làm được rồi, dễ mà! Điền giấy tờ (xin ở chỗ đó luôn) và dem theo vài tấm hình 3x4, hồ dán ... :D
Ý kiến cá nhân: Gia hạn làm chi, xin luôn cuốn mới cho rồi. Hồi tui làm, gia hạn giá 100000, cuốn mới giá 200000. Ngoài ra nếu xài hết các trang trong passport mà chưa tới hạn cũng có thể xin cuốn mới.

boy_beinlove
09-09-2004, 18:25
Đi du học xong về hỏi mấy câu ngớ ngẩn quá vậy?
Bao nhiêu tuổi rồi, học được gì rồi?
Nếu không muốn hỏi ai thì bắt đầu bằng số điện thoại 1080, còn nếu hỏi, thì nên hỏi từ người gần mình nhất chớ, chạy tuốt lên đây hỏi vậy, có phải vẽ bản đồ chỉ đi từ nhà tới Nguyễn Trải sao không? Lúc ở bên "tây" thì hỏi ai?
Chán!

frandom
10-09-2004, 02:38
Cảm ơn anh yuna_admirer, cảm ơn anh tuscan. Em đang đợi lấy passport mới.
Ông boy ời, hình như tui đạp phải đuôi của ông hả? Sao tự nhiên công kích dữ vậy? Tui còn rất trẻ :D mới đi học được có nửa năm thôi, tự nhận cũng hơi gà 1 chút, nhất là mấy cái thủ tục rườm rà ở VN, tui ngán lắm nên hỏi cho chắc ăn. Cha mẹ đều không ở VN lấy ai đỡ đầu??? Ông giỏi rồi thì chỉ cho người không biết, còn không thì đừng làm vậy người ta phản cảm lắm.

misatbt
26-09-2004, 00:17
Đi du học xong về hỏi mấy câu ngớ ngẩn quá vậy?
Bao nhiêu tuổi rồi, học được gì rồi?
Nếu không muốn hỏi ai thì bắt đầu bằng số điện thoại 1080, còn nếu hỏi, thì nên hỏi từ người gần mình nhất chớ, chạy tuốt lên đây hỏi vậy, có phải vẽ bản đồ chỉ đi từ nhà tới Nguyễn Trải sao không? Lúc ở bên "tây" thì hỏi ai?
Chán!

yog bro - ya r bad guy hehe r Ya sure ya know everything about ur life huh?

Stupid action :)

etoile_solitaire
13-10-2004, 16:09
Hết hạn passport là sao ?
Hình như để đi du học thì sau khi có passport, đến nước đó thì mình phải xin loại giấy, giống như giấy tạm trú vậy.
He he he, nhớ lại năm đầu mới qua đây, passport tui hết hạn đến hơn 1 tháng tui mới có được cái giấy đó, 1 tháng sống ngoài vòng pháp luật, chả dám đi làm giấy tờ gì cả.