PDA

View Full Version : Muốn tháo ổ dĩa mềm ra thì làm các nào

isa
07-09-2004, 17:02
Vì không có nhu cầu nên tui khong muon sài ổ đĩa mềm nữa, nhưng khi tháo cáp điện của nó ra thì khi boot máy báo lỗi, anh em nào biết cách khắc phục thì chỉ cho tui cái

ngocdiep
07-09-2004, 21:18
Cấu hình máy ra sao? nó báo lỗi như thế nao? Kiểm tra lại trong bios phần thiết lập fdd và cái boot up floppy seek.

skynet
08-09-2004, 01:50
U fải tắt cái boot up floppy seek , tắt IDEonboard fdd controller , tắt driver A trong bios.standard . Có như vậy fdd mới kô kiu ầm ĩ . tui cũng rất ghét FDD , toàn xài USB với CDRW . Hehe

isa
08-09-2004, 08:12
U fải tắt cái boot up floppy seek , tắt IDEonboard fdd controller , tắt driver A trong bios.standard . Có như vậy fdd mới kô kiu ầm ĩ . tui cũng rất ghét FDD , toàn xài USB với CDRW . Hehe

Bạn ơi làm ơn nói kĩ một cái, mấy cái vụ trong Bios mình không rành lắm. Nếu như rút cáp điện của ổ mềm ra thì khi boot máy báo lỗi phải nhấn F1 mới tiếp tục được

khunglongcoi
08-09-2004, 08:52
Máy báo lỗi này là do khi rút ổ mềm ra mà chưa khai báo trong CMOS. khi khởi động bạn nhấn DEL để vào Cmos setup. vào STANDARD CMOS FEATURES. ở chỗ Driver A. bạn chọn là NONE. sau đó save và khởi động lại là xong.

Yaiba
10-09-2004, 13:58
chính xác như khunglongcoi vừa nói