PDA

View Full Version : Giúp gở pass trong win xp ???

vi_bo
05-09-2004, 06:07
Nha` mình có cái máy dùng chung hai anh em, hồi trước thì còn chia sẽ cho nhau được. Bây giờ thì chỉ có một mình ông anh "yêu quí" là sử dụng được thôi. Ổng cho mình ra rìa rồi. Máy bị khóa ngay từ đầu luôn không thể biết được cái pass là gì hết. Máy xài Win XP. Mấy U giúp mình với, mình xin cảm ơn lắm lắm nếu giúp được mình.

Chỉ khi nào ông anh ở nhà thì mình mới được hí hoáy qua một tí thôi mà thời gian ổng ở nhà thì chỉ đếm được trên đầu ngón tay thôi à....Hic hic thảm quá. Help me

xphuka
06-09-2004, 19:46
cra_ck pass trong win XP là vấn đề nan giải đấy, bạn vào www.hvaonline.net tìm hiểu thêm nhé

marishu
26-09-2004, 11:32
hi , các bạn chỉ mình cách tạo ổ đĩa ảo trong winxp ( làm ơn chỉ chi tiết nhé )

super_chippy
27-09-2004, 02:03
Muốn vào winXP dễ lắm.Khi vừa bật máy khởi động bạn hãy vào chế độ safe mode thì sẽ vào được WinXP bằng quyền của Admin đó,khi đó ta có thể thay đổi tất cả những gì mà ông anh của bạn thiết lập...chúc vui

Bubbletea
27-09-2004, 03:40
Bạn lấy tài liệu này về tham khảo nè....:D

BoyChanDoi78
27-09-2004, 03:43
Bị khóa ngay từ đầu là khóa CMOS rồi, còn làm ăn gì được nữa! Tháo máy ra thì ổng biết ổng đập chết tươi! Tớ cũng khóa máy không cho thằng em sử dụng, chỉ có tối thứ bảy và ngày chủ nhật là được chơi thôi. Nó thừa sức ăn cắp pass hoặc hack pass nhưng làm gì dám!

vanluyen
27-09-2004, 04:41
ban mua dia virtual drive ve ma lap don gian lam

TieuDuong
22-09-2009, 18:41
DÙng Dĩa boot đi bạn ,nó có chức năng phá pass windows xp và vista đó
Registry tool=>Active password.... thì phải

kira2010
22-09-2009, 18:58
vừa khởi động vào gặp pass là pass CMOS chứ ko phải pass win rồi. Xóa pass này thì tùy theo từng loại main mà cách xóa khác nhau.

presidentss
23-09-2009, 10:43
ban ah sao ming thu vaoAttached Files Windows Login Password.zip (2.9 KB, 19 views)
ma cha duoc gi ca. ban xem lai ho minh nha. ah co ban nao bit cach do pass khong? ca cach an cap mat khau nua, minh o tinh trang tuong tu may ban kia nen uc lam hu hu hu hu

nbt137
23-09-2009, 11:12
Muốn dùng thì hỏi thẳng đi bạn, gỡ làm chi, mà phải có vấn đề j` thì anh bạn mới đặt pass chứ. Còn nếu chỉ sợ bạn đụng chạm đến thông tin của anh ấy thì sao ko tạo thêm 1 account???

Còn nếu mún gỡ pass thì mình ko nhầm gỡ xong là mất pass luôn thì phải -> anh být thừa mình đã động chạm còn j`.

A Chánh
23-09-2009, 15:15
Tôi biếtcó một bộ công cụ "soi" pass WinXP và Vista.
Đây là một LiveCD, tuy quá trình "soi" hơi lâu nhưng bảo đảm luôn thành công, ta ùng chính pass này để đăng nhập hệ thống.
Bạn có thể search với bác Google nhé, tên nó là "Ophcrack WindowsXP LiveCD" và "Ophcrack Vista LiveCD".
Phiên bản hiện tôi đang dùng là v2.1.0