PDA

View Full Version : cho hỏi đồ nghề cho CPU AMD , ở TPHCM , bán ở đâu

myjava
04-09-2004, 14:47
cho hỏi đồ nghề cho CPU AMD , ở TPHCM , bán ở đâu??????, chỗ nào y tín đó .
cho biết hết giá cả main và cpu hiện giờ luôn nha ,từ Athlon 1700+ trở lên , ở TPHCM đó , chứ ở HANOI em ko có tiền mua vé máy bay để lại đó mua đâu.
À, xài AMD nhất thiết phải gắn quạt xịn nữa phải ko ???
. cám ơn nhiều

scorpio
04-09-2004, 15:07
bạn thử lại cửa hàng 21 Bùi Thị Xuân xem chưa?

myjava
04-09-2004, 15:12
ok để mai lại đó xem thử , cám ơn bạn nhiều
Mà có sư huynh nào rành AMD ko , cho biết về AMD chút chút đi , em ko rành AMD nhiều lắm + giá cả luôn .Chắn chắn xài AMD rẻ mà chất lượng hơn P4 đúng ko ?

myjava
04-09-2004, 15:26
à !! cho em xin ý kiến giùm mấy huynh ơi
mainboard intel chipet 865 + cpu celeron 2.4 Gh và mainboard chipset 845 + cpu P4 1.7Gh . 2 bên cùng giá money , bên nào ngon hơn hả mấy huynh

C100
04-09-2004, 16:35
Theo mình thì cả 2 bên có cái hay mà cũng có cái dở, cấu hình A main ngon nhưng Celeron thì chỉ tạm được, cấu hình B main dở nhưng con CPU lại xài tạm tạm gọi là cũng khá... :) mình nghĩ tốt nhất là bạn xài main chip 865 + cpu P4 1.7 đi, còn nếu thích rẻ rẻ thì phang một chú AMD cho nó khỏe (chỉ cực phần làm mát cho máy, nhưng nếu sau này rành over locking cpu thì sẽ sướng như tiên :d vì...tốc độ máy sao mạnh góa :d ).
Chúc dzui hén :)

Titanxxx
04-09-2004, 22:54
cho hỏi đồ nghề cho CPU AMD , ở TPHCM , bán ở đâu??????, chỗ nào y tín đó .
cho biết hết giá cả main và cpu hiện giờ luôn nha ,từ Athlon 1700+ trở lên , ở TPHCM đó , chứ ở HANOI em ko có tiền mua vé máy bay để lại đó mua đâu.
À, xài AMD nhất thiết phải gắn quạt xịn nữa phải ko ???
. cám ơn nhiều
Gì mà phải bay ra HN để mua hàng :( . Hàng trong này phong phú hơn ngoài kia nhiều .
Cứ ra cửa hàng của lão NoMercy, 9 Thái Văn Lung mà quất . Bảo đảm không thiếu thứ gì .

myjava
05-09-2004, 00:18
sao em thấy ở TPHCM ít xài AMD hết trơn dzậy .Dạo quanh mấy cửa hàng lớn HOANLONG, PHONGVU,GREENTEK toàn INTEL với INTEL
mà xài AMD cũng hơi hơi lo lắng , lỡ hư cái quạt ko biết là tiêu luôn cái main và CPU luôn , nhiều người bị dzậy rùi đó.Chỉ là ý kiến của em thôi , mọi người nghĩ sao :D

alan
05-09-2004, 01:10
bạn nên vào www.vozforums.com để tham khảo thêm
Ở đó có Box riêng về AMD luôn.Và AMD Fan cũng nhiều như Intel Fan vậy :-D

burgboy1204
05-09-2004, 01:43
bạn ra ANDY thì thiếu gì, ở đó hay bán đồ AMD lắm

caotrung
05-09-2004, 02:20
sao em thấy ở TPHCM ít xài AMD hết trơn dzậy .Dạo quanh mấy cửa hàng lớn HOANLONG, PHONGVU,GREENTEK toàn INTEL với INTEL
mà xài AMD cũng hơi hơi lo lắng , lỡ hư cái quạt ko biết là tiêu luôn cái main và CPU luôn , nhiều người bị dzậy rùi đó.Chỉ là ý kiến của em thôi , mọi người nghĩ sao :D

nghĩ là em cần đọc nhiều hơn nữa :) , nói đùa thôi chứ AMD không nóng như mọi người vẫn tưởng , thậm chí CPU nóng nhất hiện của AMD là con barton vẫn còn thua con nóng nhất hiện nay của Intel ( dòng pressy ;) ) tới 10 khi full load :D
main nào có chức năng tự động shutdow khi CPU nóng đến một nhiệt độ cao nào đó ( do ta điều chỉnh trong BIOS , thường là 85 độ ) ,điều này đa số main có chứ không phải AMD nóng quá là cháy máy ;)

kiddo
13-09-2004, 14:17
umm..... nhưng nóng wá thì máy ưa bị khởi động lại wá ah? chả hiểu sao mới sài có 1 tí mà đã lên được 75 độ xong ùi tự động khởi động lại lun, chán ghê, làm sao mà tản nhiệt được đây... làm sao cho hết tự khởi động lại đây ????

bighead
14-09-2004, 01:31
O HCM thi ra ANDY, VI TInh 21 hay Hop Nhat ma mua. May tiem nay gan nhau thoi. O vong vong trong duong Bui Thi Xuan voi N T M Khai.