PDA

View Full Version : IT4VN <~ diễn lớn về ITVN, nhưng reply member lộn xộn. BQT& mem coi lại tư cách ...

heplme
03-09-2004, 10:59
Đặt bàn chân xinh xắn lên hầu hết các diễn đàn của vn thì chưa thấy diễn đàn nào có những bài trả lời lộn xộn như cái diễn đàn này ...
Hiện diễn đàn có 34,783 thành viên. Chủ đề: 39,744, Bài viết: 255,783, nhưng BQT & các mem xem trong những con số thống kê ở trên thì có bao nhiêu chủ đề, bài viết & thành viên reply bài viết có chất lượng ???? Đọc 1 vài chủ đề sẽ thấy ngay, Các bài reply của các thành viên hết sức vớ vẩn, gây thất vọng tới những người hỏi, khiến họ nghi ngờ về diễn đàn ... Để chứng minh cho lời mình nói, mình xin thống kê 1 vài con số như sau:
1 - Diễn đàn của chúng ta có hơn 33 ngàn thành viên, nhiều quá phải không? vậy mà hơn 20 ngàn người không post bài (trong đó có cả tui hix hix), và chỉ vỏn vẹn 100 người post bài thường xuyên.
2 - Các thành viên, không post bài, không phải họ không muốn post, nhưng post như thế nào mới là vấn đề với họ, bởi ai đó đã từng post bài hỏi, thì hẳn người ta mong được câu trả lời thoả đáng .... Nhưng .... BQT & các mem hãy xem 1 số bài post của các thành viên sau:
http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=46828 <~ bài reply của Leshb cực kỳ vớ vẩn
(Starcat :mi`nh mới làm wen nó , làm web thì cần đến nó , vậy có ai giúp m2inh tìm hiểu nó kô ??? <~ Hỏi tìm hiểu về tool ftp
Leshb:Bạn làm xong web của bạn thì log in vô ftp server của bạn rồi up hết lên thôi <~ Up lên thế là xong, hay thật, không hiểu Leshb có hiểu câu hỏi không? không biết mình có cần giải thích cặn kẽ câu hỏi của Starcat cho Leshb hiểu không???) đây là vấn đề bất cập của diễn đàn, nếu những người đã biết sử dụng fpt(nói riêng) & các tool # trong Tin học (nói chung) roài thì không nói làm gì, nhưng những người chưa biết thì sao?? trả lời như lesbh thì họ phải hiểu như thế nào ??? Vẫn biết rằng đó là cơ bản, nhưng cơ bản mà chưa học thì sao biết, học mà không hỏi thì học sao đây??? Vậy đấy ... Còn các bạn cảm thấy mình cao siêu quá roài, chẳng cần giải thích cặn kẽ cho họ làm gì, họ muốn học thì đi mà tìm hiểu ... vậy thì đừng trả lời, để họ khỏi thất vọng, còn đã nhiệt tình thì làm hẳn hoi ...
3 - Còn các mem ber, muốn post bài, thì xin "lang thang" ở diễn đàn coi thử đã có bài đó chưa, có roài thì đọc, chưa có thì hẵng post, nhằm giảm nhẹ nguy cơ server bị DOSS. Đừng có như cái anh chàng này:
http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=45798
Các mem không post bài or post bài lung tung .... quả thật họ cũng đáng trách, nhưng đáng trách hơn cả là BQT, bởi sự quản lý lỏng lẻo của BQT khiển các thành viên tha hồ reg nick và post bài lung tung
===> Đây chỉ là một vài ý kiến nhỏ của tui, Mong rằng BQT tiếp thu ý kiến và có những quy định mới về quản trị, các thành viên trong này đều yêu thích vào trao đổi kiến thức về IT, nhưng cần mang tính xác thực. Đưa diễn đàn càng ngày càng phát triển.

freewarez
04-09-2004, 10:39
Diễn đàn nào cũng vậy thôi bạn ạ . bạn tử sang vietnamnet hay manguon.com . Nó to bự hơn cả ddth.com mà cũng chẳng hơn đc tý nào.

smoc_77
04-09-2004, 11:11
Uh, mi`nh thì nghĩ rằng ko nên nhìn mọi việc một cách quá ... khắt khe như thế! Vì thực tế những mem như bạn HelpMe vừa nêu thường là những người mới làm wen với IT - vì thế ko thể tránh khỏi những điều đó - những điều mà bạn gọi là "vớ vẩn". Mình tin rằng diễn đàn này cũng như các diễn đàn về IT khác sẽ giúp những người mới làm wen với IT sẽ ngày càng hiểu, và nâng cao được trình độ của mình lên.

heplme
04-09-2004, 23:44
Uh, mi`nh thì nghĩ rằng ko nên nhìn mọi việc một cách quá ... khắt khe như thế! Vì thực tế những mem như bạn HelpMe vừa nêu thường là những người mới làm wen với IT - vì thế ko thể tránh khỏi những điều đó - những điều mà bạn gọi là "vớ vẩn". Mình tin rằng diễn đàn này cũng như các diễn đàn về IT khác sẽ giúp những người mới làm wen với IT sẽ ngày càng hiểu, và nâng cao được trình độ của mình lên.
Trời ơi! Smoc_77 cho rằng mình khắt khe ư?? Một đội quân mạnh, thì cần có kỷ luật nghiêm minh, bạn hiểu mình nói gì chứ ....? không phải mình không biết những điều mà các mem đã làm, đó là lòng nhiệt tình của họ với diễn đàn, nhưng nhiệt tình thui thì chưa đủ .... Mình chỉ muốn cho họ thấy được điểm yếu điểm mạnh của họ thui, có câu :"Thất bại không phải là nguy hiểm
Mà nguy hiểm ở chỗ là không dám thú nhận,không dám rút ra những bài học đắng cay"
Còn Freewarez nói: "Diễn đàn nào cũng vậy thôi bạn ạ . bạn tử sang vietnamnet hay manguon.com . Nó to bự hơn cả ddth.com mà cũng chẳng hơn đc tý nào." <~ không lẽ chúng ta cứ phải đi theo vết xe đổ đó à??? Tại sao chúng ta không thử đổi mới mình, mình không dám phủ nhận tính tích cực & sự phát trỉên của diễn đàn, nhưng chúng ta hãy thử đặt vấn đề chất lượng ra coi nào? Chúng ta dã làm tốt từ trước tới nay, thì nay hay làm tốt hơn ....

freewarez
05-09-2004, 02:33
to helpme: 0 phải là đi theo vết xe đổ đâu. Người ta nói chẳng có gì là hoàn hảo mà.
(vô nhân thập toàn). Diễn đàn này cũng vậy thôi, những người có kỷ luật thì luôn có kỷ luật , còn những bạn 0 có kỷ luật thì có thể là Thành Viên mới nên chưa biết nội quy....

Đúng vậy nếu mỗi người chúng ta đổi mới mình thì sẽ tốt hơn và mong rằng helpme sẽ đổi mới, nâng cấp mình để có thể help other ones nữa chứ 0 chỉ nhờ ng` khác help helpme mà thôi ...

mong bạn tiếp tục tham gia 4rum để có những đánh giá toàn diện khách quan hơn, chứ mới có 8 posts thì chưa phản ánh hết đc vấn đề đâu.

thân!

yuna_admirer
05-09-2004, 22:30
k post freewarez,

Trc giờ ở đây nhiều bài giống vậy rồi ;),

Bạn có thấy ở dưới chân của DD không :

Found by DVK, developed by DDTH members.

Chắc hẳn bạn sẽ hiểu và cảm thấy những lời nói ở trên của mình có hơi thừa.

ITbaby
30-09-2004, 03:52
Còn một cái dở của diễn đàn này nữa là việc sửa bài viết. Quái lạ thiệt, bài gửi của tui sau 2 hay 3 ngày gì đó thì không còn cái chữ "sửa bài" nữa. Cái này rất bất tiện, ví dụ: trong bài viết tui có link đến các ảnh demo của soft hay gì đó, nhưng vì lý do nào đó, 1 tuần sau thì tui phải đổi host hoặc vì lý đó nào đó như hết bandwith, dung lượng... và tui muốn đổi cái link đó, nhưng đâu có sửa được. Bắt buộc tui phải gửi bài mới, mà diễn dàn quá nhiều bài viết, giờ cứ thêm vào nữa thì chắc chạy chậm như rùa ấy! Với lại cái hack mod này cũng có thể làm chậm diễn đàn một chút, vì phải tính thời gian của bài viết đó nữa, mà trong một chủ đề có khi có cả 50 bài. Thật là.

Tui đề nghị admin hãy bỏ cái này đi nha, chả hợp lý gì cả!
Nếu mà sau nhiều ngày, Lkn cần Edit lại thì hãy PM cho Mod nói rõ yêu cầu thì MOD sẽ giúp bạn . Chứ Edit lung tung , tùy ý thì các thread và bài post sẽ bị lệch lạc ý nghĩa lắm đấy :)