PDA

View Full Version : TEST CPU, Mời các bạn vào đây.

ngvuanh
02-09-2004, 06:44
Đây là CT tính số Pi. Các bạn chọn Calculate cho 2M rồi xem kết quả máy bạn mất bao nhiêu thời gian để tính. Hãy tóm tắt cấu hình máy của các bạn để tiện cho việc so sánh.

Đây là kết quả trên máy của tui:
02m 09s

P4 2.6C, 512MB Dual Bus/333

enter the matrix
02-09-2004, 10:29
Cũng hay nhỉ, thế sao ko test bằng Sisoftware ấy, chính xác mà test đuợc rất nhiều phần cứng

burgboy1204
02-09-2004, 11:18
thường người ta chọn 32M luôn. vì làm thế mới Full Load được,
Ngoài CT này, các bạn có thể dùng Prime 2004 để test CPU cũng rất hay

VGT
03-09-2004, 06:37

test = prime95 vậy tại sao không test bằng cái này (http://www.diendantinhoc.com/forumdisplay.htm?f=122) để giúp cho thế hệ tới và giúp nguời Việt mình luôn ?

máy ai xịn, power thì thử xem có pass đuợc nó không

VGT
03-09-2004, 06:42
Cũng hay nhỉ, thế sao ko test bằng Sisoftware ấy, chính xác mà test đuợc rất nhiều phần cứng

test CPU thì không có cái nào hay bằng cái fold này (http://www.diendantinhoc.com/forumdisplay.htm?f=122). máy ai pass đuợc nó thì mới gọi là stable.. nhiều nguời pass đuợc prime95 nhưng không pass đuợc nó. sisoft thì chỉ để benchmark bậy bạ chơi thôi chứ không kiểm tra sự ổn định của máy đuợc. muốn kiểm tra máy có ổn định hay không thì nguời ta thuờng dùng prime95 hoặc fold@home.

ngvuanh
04-09-2004, 00:32
LẠC ĐỀ RÙI MẤY BÁC ƠI!

Ở đây tui không nói đến vấn đề test độ bền của CPU như bạn dùng Folding mà chỉ test khả năng CPU giải quyết bài toán này mất bao nhiêu thời gian thôi. Nếu các bạn dùng SiSoft hoặc các chương trình benchmark khác thì chỉ có tính tương đối khi chạy trên mỗi máy khác nhau.

Đây là một bài toán thực để cho CPU làm việc, không phải simulate nào hết.

ngvuanh
04-09-2004, 00:35

Đây giống như bạn đưa một bài toán để cho các thí sinh giải nên không cần phải chọn mức cao nhất để FULL LOAD CPU's power. miễn là nó chạy hết bài toán này hết bao lâu thôi là đủ kết quả để so sánh với các máy khác rồi.