PDA

View Full Version : Giúp tớ sửa lỗi bàn phím!

hoaqn_vn
01-09-2004, 23:16
Máy tính của tớ mấy hôm nay bị lỗi. Tớ bó tay mà công việc bây giờ thì nhiều giúp tớ với nhé.
Khi khởi động máy báo lỗi:
"Keyboard error or no keyboard present.
Press F1 to continue, DEL to enter SETUP.".
sau đó máy treo cứng. bấm F1 cũng không vào được, bấm DEL cũng chịu.
Tớ đã thử với bàn phím khác cũng không được.

Giúp tó khẩn nhé.
cám ơn nhiều.

ngocdiep
01-09-2004, 23:21
Coi lại chân cắm, ko thì mua cái mới. Nếu ở Vinh tui cho 1 con cũ đang dùng được.

highlandtcn
03-09-2004, 02:30
Ban phim hu roi, ban phim F1 hay Del lam gi! Bac Bill Gate dien dien thiet!
Ban xem phich cam cua ban phim vao Board, neu do phich cam cua ban phim hu thi ban nen mua lai ban phim moi (khoang 5USD). Neu do o cam cua board hu, thi ban chuyen qua cong USB(neu co) hoac muc mot Card cam them vao board roi chuyen qua!

ngvuanh
04-09-2004, 00:44
Main hư cổng keyboard rùi không phải là cái PS/2 connector đâu nhá, mua main mới hoặc đem đi BH nếu còn.

Nguyen Tan Thanh
05-09-2004, 05:41
Rất có thể bạn đã cắm nhầm ban phím và chuột, hãy xem kỹ lại nhé.
Bạn ở đâu? mình có 01 cái bàn phím độc chiêu muốn bán 150.000. đảm bảo bạn sẽ hài lòng với nó... hàng xịn chính hãng DELL, chưa thấy trên thị trường.

nguyễn anh huy
05-09-2004, 06:09
cac bac oi giup to voi,
to' khong biet' cam' nham` ban phim' va chuot the' nao`, ma` thinh thoang hoac chuot hoac ban phim' khong co' tin' hieu
hay giup to' nha
thanks

Nguyen Tan Thanh
05-09-2004, 06:22
Nếu 02 thứ đó cùng xài PS2 thì khi gỡ ra nhớ cắm lại đúng vị trí như cũ, không thể đổi vị trí 02 thứ đó được. và phải cắm cho chặt vào nhé, con chuột rất hay bị đứt dây đấy.

Nguyen Tan Thanh
05-09-2004, 06:26
Mình cũng có thể xài keyboard USB .

tatrunghien
30-10-2008, 20:23
help me!
khi khởi động máy thì vẫn chạy tốt nhưng chỉ cần nhấn nút bàn phím bất kì là con chuột trên màn hình lại đứng yen .Do đó bàn phím cũng ko sử dụng dc.ai có bít nó bị sao ko?xin chí giùm><

tanphuong85
31-10-2008, 10:58
Ban phim hu roi, ban phim F1 hay Del lam gi! Bac Bill Gate dien dien thiet!
Ban xem phich cam cua ban phim vao Board, neu do phich cam cua ban phim hu thi ban nen mua lai ban phim moi (khoang 5USD). Neu do o cam cua board hu, thi ban chuyen qua cong USB(neu co) hoac muc mot Card cam them vao board roi chuyen qua!

Do thông báo lỗi Bios chứ liên quan gì đến Bác Bill nhỉ.Nếu là cổng ps/2 thì thử cắm lại (cổng phím màu tím , cổng chuột màu xanh sao mà nhầm đc), bật máy lên xem đèn phím có đỏ ko.Nếu im re thì thử mượn bạn bè 1 cái bàn phím khác về cắm thử.Được thì mua bàn phím ps/2 khác xài , nếu vẫn ko đc thì lỗi cổng trên mainboard , ra mua bàn phím usb xài