PDA

View Full Version : [Q] thắc mắc không biết hỏi ai

venus
25-10-2002, 18:20
Bạn của venus gửi e-mail cho venus, nhưng venus không thấy được địa chỉ e-mail của bạn ấy đâu, tưởng là để trong BCC hay CC. Nhưng khi replay all thì yahoo báo là:không có địa chỉ e-mail, làm ơn nhập địa chỉ e-mail người bạn muốn gửi :(
Ngoài ra trên dòng "TO" còn có 1 cái địa chỉ kì quặc lắm "vu@, UNEXPECTED_DATA_AFTER_ADDRESS@.SYNTAX-ERROR."
Nói chung là không có cách nào để hồi âm lại cho bạn của mình cả. Mà bạn mình gửi cho mình rất nhiều e-mail quan trọng, nhưng mình không thể hồi âm. Lạ thế đấy các bạn à, giúp mình với.

sexy
25-10-2002, 20:39
Email đó trên free email hay trên outlook vậy Venus?:)

venus
25-10-2002, 20:49
Đó là free e-mail. Yahoo đó anh. Chứ nếu là Outlook thì em biết cách xem địa chỉ rồi :(

newcinc
26-10-2002, 09:50
bạn nhận mail nặc danh rồi:
cách gửi mail nặc danh cho ai đó nè:
Vào MS OutLook
chọn Tool/Accout/Create New account
Gõ tên vào
Địa chỉ email: gõ hoặc không (ie: xx@)
POP3: gõ đại cái gì đó
SMTP: imail.hcm.fpt.vn hoặc cái gì hợp lệ là Okey
Soạn mail rồi gửi

Người nhận sẽ nhận mail i như bạn đã nhận vậy...

venus
26-10-2002, 09:59
Trời nặc danh đâu mà nặc danh, bạn thân của Venus mà. Nội dung bàn công việc hẳn hòi mà nặc danh gì?

Khamphamoi
27-10-2002, 13:39
Vậy bây giờ bạn lập ngay địa chỉ mail mới và gửi thư cho bạn của mình ( chăc bạn biết làm thế nào để bạn của bạn nhận ra bạn ) rồi xem có gửi đươc không ,nếu như gửi được thì bạn nên xem lại hòm thư của mình xem có lỗi gì ,còn nếu như không gửi được thì hòm thư của người cần gửi có vấn đề ví dụ như đã lock địa chỉ mail của bạn hoạc là dã quá đầy ,
Tốt nhất là bạn nên copy toàn bộ thông báo lỗi lên để mọi người cùng giúp bạn .

venus
27-10-2002, 14:13
Bạn tui gửi e-mail cho tui mà tui không thấy được địa chỉ của bạn tui chứ bộ. Nếu thấy được địa chỉ thì còn nói làm gì nữa. Replay hay Replay all cùng không gửi được. Hộp mail của tui vẫn bình thường, vẫn gửi vẫn nhận bình thường. Chỉ bị mỗi cái mail của người bạn này là không thấy địa chỉ thôi :(

onngoai
29-10-2002, 16:55
Bạn gì mà cố tình gửi mail kiểu ấy. Thường thì phải có dòng địa chỉ ở trong thư (nếu muốn ẩn tên). Bạn này tốt quá

venus
29-10-2002, 17:13
Bạn của venus cũng không biết tại sao lại như vậy nữa mà. Hôm qua mới liên lạc bằng DT, bạn venus cũng không biết tại sao lại không có địa chỉ :(

sputnik
03-11-2002, 13:30
đã liên lạc được bằng điên thoại .cớ sao không hỏi quách cái địa chỉ ấy đi ,rồi tha hồ mà thử

ntngochien
05-11-2002, 23:04
:D
có khi nào bạn của Venus dùng DT để gởi ko nhỉ? tui cũng ko rành lắm nhưng nếu ko có cách nào thì...

9Star
07-11-2002, 22:42
Hihihi vậy mà tui lại Reply được đó ;) hihi nếu không gửi mail trả lời được cho H thì hôm nào tui chỉ hihi :D

sex_men
08-11-2002, 09:34
Trời ! chỉ riêng hả ? vụ nèy mới á nghen !