PDA

View Full Version : Các bạn chỉ giúp giải quyết sự cố này.

quachhylam
28-08-2004, 06:48
Máy mình đang chạy bỗng dưng, bị cúp ngang (không hiểu là do ổ cắm hay là do máy). Khi ấn nút power để mở máy thì máy không chạy (không có hiện tượng gì cả) mình đã kiểm tra ổ cắm + nút power nhưng không tác dụng, mình nghĩ có lẽ do bộ nguồn. Có cách nào để kiểm tra bộ nguồn còn tốt không??? Các bạn có ý kiến nào không???
Chỉ giúp mình nhá!!! Thanks!!!

ParaSnake
28-08-2004, 14:59
cách 1:tháo tất cả bộ phận trong máy ra rùi lắp lại từ đâu-->hơi phê nhưng bảo đảm :D
cách 2:đem ra tiệm
cách 3:Xối xăng vào rùi cho 1 mồi diêm hiệu Thái Sơn :))(đùa thui)
Còn check bộ nguồn thì bạn tháo nó ra,cắm thử vào ổ CD coi có dc ko?ko biết đúng ko nữa,có cái cách gì để check nhưng tui wên rùi hahaha :))

super_chippy
29-08-2004, 11:56
bạn muốn test nguồn thì dễ lắm:
_ Trước tiên bạn tháo nguồn ra sau đó nhìn vào những sợi dây điện của nó.Bạn hãy tìm cho ra hai màu:đen và xanh lá;sau đó bạn tìm một sợi dây kim loại nối 2 đầu sợi dây lại với nhau.
_ Bạn cắm nguồn vào xem quạt có chạy không.Nếu không chạy thì mang đi bảo hành

Sensation
29-08-2004, 13:38
Trước tiên bạn kiểm tra xem nguồn của máy có hoạt động ko ? Cắm điện , nhấn power rồi xem phía sau thùng máy cái quạt có quay ko ? Nếu ko thi có thể nguồn die rồi, thích thì mang đi sửa, ko thì mua quách cái mới cũng ko nhiều tiền lắm đâu. Còn nếu nguồn vẫn hoạt động tốt thì mang ra ngoài tiệm nhờ nhờ thợ kiểm tra vậy.
Goodluck *_*

emthuanha
29-08-2004, 14:30
Đôi khi dòng điện tăng đột biến làm cháy fuse của bộ phận cung cấp điện.
thay cầu chì khác là OK thôi./.