PDA

View Full Version : May khong chay duoc...

melody
25-10-2002, 14:46
XIn cac huynh xem dùm máy cua tui...khi bat điện lên thi đèn Power van sang nhung may khong khởi động duoc..nhung để mot thoi gian thi b_t len no lai chạy bình thường...xin cho hỏi nó bị sao vay? xin cam on

kittylove
25-10-2002, 16:22
đèn m_n hình vẫn sáng chứ, bạn có nghe tiếng bip của BIOS không, nếu không nghe m_ để 1 thời gian d_i mới lên, máy của bạn có x_i ổn áp không, nếu không x_i ổn áp thì do nguồn điện đó, tức l_ trong lúc đó điện không đủ cung cấp cho máy của bạn nên 1 lúc sao máy có thể boot được mặc dù đèn m_n hình v_ đèn Power vẫn sáng.

melody
25-10-2002, 16:36
Den m_n hinh van sáng nhun gko nghe tieng bip cua bios mac du nha co xai on ap...luc truoc khi chua x_i ổn ap no cung bi nhu vay nhung khi co on ap thi het..nhung bay gio du co on ap nhung no van bị....

kittylove
25-10-2002, 19:57
còn 1 cách, bạn xách nó đi bảo hành đi, có thể là nguồn điện của nó có vấn đề

caotrung
25-10-2002, 22:06
hết bái , vậy không chịu góp ý cho ngưới ta đi bảo hành từ đầu đi mắc công người ta vào internet tốn tiền ghê chưa lol , thôi vọt lẹ kẻo ăn guốc , bạn ơi máy bạn không sao đâu chủ yếu do cái nguồi thôi đó !!! :)

friendship196
26-10-2002, 17:05
Nhung hơi la ...buoi sang bat ko len nhung khoang 11-->12h thi bat 1 cai la len lien..xin cho biet nguyen nhan..

kittylove
26-10-2002, 20:11
nguồn điện của máy có vấn đề
caotrung nè, tui làm sao biết bạn ấy đã từng làm như tui đã nói mà không được, chỉ cho người ta khỏi mất công xách máy đi tới đi lui không tốt à. Tui cũng trả lời sớm rồi đó, tại ông vào trễ 1 bước.

hip
29-10-2002, 04:04
Bài viết được gửi bởi kittylove
đèn mßn hình vẫn sáng chứ, bạn có nghe tiếng bip của BIOS không, nếu không nghe mß để 1 thời gian dßi mới lên, máy của bạn có xßi ổn áp không, nếu không xßi ổn áp thì do nguồn điện đó, tức lß trong lúc đó điện không đủ cung cấp cho máy của bạn nên 1 lúc sao máy có thể boot được mặc dù đèn mßn hình vß đèn Power vẫn sáng.

kitty dựa vào đâu nói nguồn không ổn ? :D

XIn cac huynh xem dùm máy cua tui...khi bat điện lên thi đèn Power van sang nhung may khong khởi động duoc..nhung để mot thoi gian thi bẟt len no lai chạy bình thường...xin cho hỏi nó bị sao vay? xin cam on

màn hình bạn là gì ??/ những màn hình đời cũ , đèn hình yếu , rất chậm hiển thị hình ảnh

duc_anh80
02-01-2003, 19:47
dau tien cho tui hoi la card man hinh cua ban la loai roi hay lien, neu la loai roi thi ban nen thao ra lam ve sinh lai ca main lan card
neu la loai roi thi ban nen mang den hang bao hanh. Trong truong hop toi nhat thi main cua ban bi tinh dien hoac co kha nang bios bat dau gap van de rui va ban nen mang di nap lai bios cho may. Chuc ban thanh cong