PDA

View Full Version : Yahoo mail co nhieu thu rac qua! Cứu cứu!

phthai
28-08-2004, 06:02
Chào mọi người, không hiểu sao dạo này hộp thư yahoo của tui có nhiều thư rác kinh khủng, chủ yếu từ địa chỉ của mấy cái ecard :wacko: , có lẽ là do tớ gửi ecard miễn phí, cung cấp cho họ email của mình, thế là bị, còn nhiều nhưng mail vớ vẩn gửi vào Bulk nữa , có cách nào để hạn chế thư rác không mọi người ?
Xin cảm ơn vì sự giúp đỡ của các cao thủ là rất cần thiết với tớ :cool:

TheFriends
28-08-2004, 07:26
bạn dùng chức năng chống spam của yahoo đi, đánh dấu vào nó rồi chọn chữ spam, nếu có mail đến thì nó sẽ tự động chuyển vào Bulk, lâu lâu bạn empty nó là xong

bichduyen_nt
28-08-2004, 10:15
một kinh nghiệm của Duyên là nên để dành một địa chỉ mail chuyên để rác, khi bạn cần phải khai báo địa chỉ lúc gởi card thì cứ khai báo địa chỉ đó, lâu lâu vô coi rồi delete một lần, còn địa chỉ chính của bạn thì chỉ nên để những mail quan trọng thôi. Trường hợp nếu bạn bị spam nhiều quá thì tốt nhất là vô mail option để điều chỉnh lại chế độ cho xuất một lúc 100 mail, xóa cho nhanh (hi hi)

phthai
29-08-2004, 06:24
Tui cũng đánh dấu Spam rồi, nhưng thư của ArcaMax vẫn lù lù trong Inbox, tức kinh lên được, không hiểu tại sao thư của ArcaMax lại có thể lọt qua lọc Spam của Yahoo nhỉ ? Cả thư của eRiversongs nữa!

tuanduy
02-09-2004, 02:14
Tui cũng đánh dấu Spam rồi, nhưng thư của ArcaMax vẫn lù lù trong Inbox, tức kinh lên được, không hiểu tại sao thư của ArcaMax lại có thể lọt qua lọc Spam của Yahoo nhỉ ? Cả thư của eRiversongs nữa!
Tại vì người ta dùng địa chỉ Email khác nên mới lọt qua. Cứ dùng như cách TheFRIENDS hướng dẫn đi.

corochuonbich
02-09-2004, 04:48
Hay là đổi quách cái mail luôn đi cho rồi, tui cũng từng bị rồi nên rút kinh nghiệm.

satthu_atemi81
03-09-2004, 04:47
bạn dùng chức năng chống spam của yahoo đi, đánh dấu vào nó rồi chọn chữ spam, nếu có mail đến thì nó sẽ tự động chuyển vào Bulk, lâu lâu bạn empty nó là xong
vô mail option để điều chỉnh lại chế độ cho xuất một lúc 250mail, xóa cho nhanh (hi hi)

phthai
03-09-2004, 06:43
đổi hộp thư khác thì không được, bao nhiêu là bạn, bây giờ phải thông báo cho gần 100 người là mình đổi hộp thư thì mệt lắm, hihix. Dùng hàng free nên đành chấp nhận bà con nhỉ

bichduyen_nt
04-09-2004, 06:54
chứ bạn không add mấy người đó vô sổ địa chỉ sao?, bạn mà add vô rồi thì việc thông báo cực kỳ đơn giản, chỉ cần chọn everyone là xong, bao nhiêu người có trong sổ địa chỉ sẽ đều nhận được thông báo của bạn, hi hi

diepdaihung
04-09-2004, 08:47
hi`nh như có chức năng khi gửi email tới địa chỉ mail đó thi` chuyển sang email khác nhưng mình ko biết cách làm