PDA

View Full Version : công dụng của fím Numlock và các phím từ F1-F12

smile2004
27-08-2004, 11:13
Em năm nay mới làm quen với máy vi tính nên còn nhiều điều chưa biết trong đó em không hiểu công dụng của phím numlock cũng như các phím từ F1-F12
Anh chị nào biết có thể giải đáp giùm em được không ạ
sẵn đây cho em hỏi font UFT-8 là sao ạ.có lúc phải chuyển qua kiểu font này mới xem được
Font này và font Unicode Khác nhau ra sao ạ
Mong nhận được thư trả lời từ phía các anh chị

hnbt
27-08-2004, 13:44
Em năm nay mới làm quen với máy vi tính nên còn nhiều điều chưa biết trong đó em không hiểu công dụng của phím numlock cũng như các phím từ F1-F12
Anh chị nào biết có thể giải đáp giùm em được không ạ
sẵn đây cho em hỏi font UFT-8 là sao ạ.có lúc phải chuyển qua kiểu font này mới xem được
Font này và font Unicode Khác nhau ra sao ạ
Mong nhận được thư trả lời từ phía các anh chị
Em mua sách về tham khảo thêm. Numlock là Active và Inactive vùng phím số bên tay phải của em đó. Muốn dùng vùng phím số em phải mở Numlock. Tức đèn sáng lên.
Font UFT-8 tương tự font Unicode luôn. Cái này là bảng mã do nhiều người viết khi có Unicode. Nó chỉ khác nhau là tổ hợp và dựng sẵn thôi.
À quên nữa. Fím F1 thì khi máy vừa khởi động nhấn vô là vào BIOS. Tuỳ loại main. Còn khi đang boot nhấn F8 để vào safemode. Còn khi vào đến win thì phần lớn các soft nhấn f1 là help. Nhửng fím còn lại tuỳ theo từng ứng dụng mà có công dụng khác nhau. Em cứ tìm hiểu dần nhé !

burgboy1204
28-08-2004, 01:05
F11 hay F12 thì dùng trong một số Softs và Games thôi (do soft và games thiết lập)