PDA

View Full Version : Lỗi khi cài lại win xp

nhqilmu
10-01-2011, 08:11
May mình có vấn đề nên phải cài lại win Xp. Khi cho đĩa vào, load các file được một lúc thì trên màn hình xuất hiên thông báo lỗi như sau
''Setup did not find any hard disk drives installed in your computer. Make sure any hard disk drives are powered on and properly connected to your computer, and that any disk-related hardware configuration is correct. This may involve running a manufacturer-supplied diagnostic or setup program. Setup cannot continue. To quit Setup, press F3''.
Các bạn cứu mình vơi, hướng dẫn mình chi tiết nhé. Mình cảm ơn

The Old Man
10-01-2011, 08:21
CHắc máy bạn có HDD là SATA. Windows XP khi cài cho SATA cần driver. Khi bắt đá6u cái Win thì gỏ key F6 vài cái rồi cho floppy có Sata Driver vào. Không thôi thì phải tìm dĩa cài có sẳn driver cho Sata.

kn2c.com
10-01-2011, 10:35
May mình có vấn đề nên phải cài lại win Xp. Khi cho đĩa vào, load các file được một lúc thì trên màn hình xuất hiên thông báo lỗi như sau
''Setup did not find any hard disk drives installed in your computer. Make sure any hard disk drives are powered on and properly connected to your computer, and that any disk-related hardware configuration is correct. This may involve running a manufacturer-supplied diagnostic or setup program. Setup cannot continue. To quit Setup, press F3''.
Các bạn cứu mình vơi, hướng dẫn mình chi tiết nhé. Mình cảm ơn

Bạn thử làm như bạn "The Old Man" đi, nếu kô được thì bạn alo cho mình, mình sẽ hướng dẫn chi tiết.

nhqilmu
10-01-2011, 15:33
Bạn thử làm như bạn "The Old Man" đi, nếu kô được thì bạn alo cho mình, mình sẽ hướng dẫn chi tiết.
Xin loi da lam phien 2 ban, hoa ra la long giac cam o dia. Lan sau phai kiem tra ky truoc khi post len dien dan moi duoc. Du sao cung cam on 2 ban nhieu nhe