PDA

View Full Version : có ai biết học cách sửa máy vi tính không ?

katamy
26-08-2004, 01:02
Dạy sửa máy không có nghĩa là học nghề đâu nhé( vì thỉnh thoảng trên tivi có nghe nói đến sửa máy). Và máy ở đây là máy vi tính
Hiện nay máy nhà tớ đang bị một lỗi mà tớ không thể giải quyết được .
Cho nên muốn theo học 1 lớp để có thể tự phá và tự sửa được .
Tớ ở HN , ai giúp được chỗ thì tốt quá . :helpsmili

hatmoi
14-09-2004, 23:56
Để làm được điều này thì phải học nhiều. Ví dụ như là học về sửa chữa điện tử, bên cạnh đó tất nhiên là phải hiểu sâu về phần cứng, kiến trúc máy tính. Cách tốt nhất mà bạn có thể làm được là học dần dần, nghĩa là tự khám phá là chính. Nếu bạn đã là sinh viên thì có thể học thêm bằng KS2 CNTT. Mấy lời tâm sự như vậy, mong bỏ qua cho. Thân

khanhhoi
21-09-2004, 14:05
bạn muốn thực hiện dược điều mình muốn thì bạn nên tham khảo nhiều sách về phần cứng hay mua sách sửa chửa và lắp ráp máy tính về tham khảo có thể tốt hơn có thể hiể rộng hơn .Từ đó bạn có thể thuc hành là ban sẻ biết thôi.nhưng máy bạn bị làm sao bạn có thể nói rỏ hơn co the toi biết toi sẻ chi cho vay ha!chuc ban thành công

Đức Huỳnh
02-10-2004, 17:01
Chào các vị sư huynh! Tôi là thành viên mới của DDTH, nhưng tôi mới chỉ bắt đầu làm quen với máy tính, chưa biết chút gì về máy tính, đến bàn phím cũng chưa thuộc hết! Rất mong được sự giúp đỡ của các bạn. Tôi hy vọng sau khi tham gia vào diễn đàn này, tôi không chỉ làm chủ được cái máy tính của mình mà còn làm được nhiều điều hữu ích khác! Rất mong nhận được sự giúp đỡ của các bậc tiền bối trong lĩnh vực thú vị này!
Xin chân thành cảm ơn!
Đức Huỳnh

hatmoi
05-11-2004, 16:56
Cứ thử đến học xem sao. Khoan vội quy kết thế nha. Vấn đề không phải ở chỗ đào tạo mà ở chỗ có học được không. Thân

jerytran
30-11-2004, 21:07
theo mình cứ nghịch cho đả nếu hư thì fomat win lại thì từ từ bạn sẽ bít máy hư từ chổ nào ...nhưng nhớ những phần mềm quan trọng thì đừng để vào ổ chính nếu ko bạn fo mat la mất hết thì uổng lém . đó là cách đơn giản và "sơ đẳng" nhất còn những cách cao siêu thì mình ko bít đâu ...tại vì máy tính hư có thể xảy đến hàng trăm nguyên nhân làm sao giải thích hết đưoc5...

Prospector
06-12-2004, 20:03
Theo tôi, việc học ở đâu, như thế nào chỉ là thứ yếu.
Điều quan trọng nhất mà bạn phải vượt qua lúc đầu là đừng sợ ... hư máy tính :-) (vì máy mình hư thì mình mới vọc được chứ, ai dám lấy máy của họ cho bạn thực tập).
Điều quan trọng thứ 2 là bạn phải thật sự kiên nhẫn (có vậy mới tìm ra chính xác nguyên nhân -> tìm hướng giải quyết) vì chỉ có bạn mới chuẩn đoán chính xác nhất bịnh của máy mình mà thôi.
Điều quan trọng thứ 3: chịu khó tốn ... tiền một chút. Công nghệ, thiết bị đổi mới liên tục, không đổi theo thì lấy đâu mà biết.
Vài lời chân thành, chúc bạn thành công.