PDA

View Full Version : Tắt tiếng bíp khi chỉnh volume

xiabachao
25-08-2004, 17:45
Mình đang dùng con Sao Cạc onboard của Asus, chả hiểu sau mỗi lần chỉnh volume chính nó lại kiêu bíp một phát ra loa, nhiều khi đang nghe nhạc lớn tiếng mà chỉnh kiểu này rất bực mình.
Có bạn nào biết cách bỏ tiếng ấy đi không, giúp mình với!
À, tôi dùng XP pro SP1

burgboy1204
26-08-2004, 00:31
disable cái PC Speaker đi hoặc rút cái dây Speaker cắm trên MB là xong

tuanduy
26-08-2004, 03:36
Bạn nên vô Start / Control Panel / Chọn Sound and Audio devices (WinXP) (nếu win khác thi kiếm tương tự). Chọn Tab Sound, mục Program Events: chọn default beep; Mục Sound chọn None. Rồi Apply / OK la xong. Bây giờ chỉnh âm thanh không nghe tiếng bíp nữa.

xiabachao
27-08-2004, 13:58
Cái bạn chỉ không được đâu Tuanduy ạ.
Khi chọn có tiếnng thì ta khi chỉnh vol nó sẽ phát tiếng bíp đó lên loa.
Khi bỏ tiếng đi thì lúc chỉnh vol nó sẽ phát ra tiếng bíp mặc định của mainboard nghe còn lớn hơn nữa. Tôi đã thử chọn mute mỗi khi chỉnh vol thì cái loa trong thùng máy CPU phát ra tiếng Bip.
Cái cách mà tôi dùng để giải quyết tạm thời là làm một file wav không có tiếng và add nó vào mục defaut beep. Thế là mỗi lần chỉnh vol, window sẽ phát file này nhưng lại không có tiếng. Thế thôi, cám ơn bạn đã chỉ dẫn.

lyungtrong
02-09-2010, 19:15
Mình đang dùng con Sao Cạc onboard của Asus, chả hiểu sau mỗi lần chỉnh volume chính nó lại kiêu bíp một phát ra loa, nhiều khi đang nghe nhạc lớn tiếng mà chỉnh kiểu này rất bực mình.
Có bạn nào biết cách bỏ tiếng ấy đi không, giúp mình với!
À, tôi dùng XP pro SP1

Bạn vào Run gõ regedit chọn HKEY_CURRENT_USER/Control panel/Sound tại cửa sổ bên phải bạn kích vào Beep sửa Yes ==>> No là oke rùi reset máy.