PDA

View Full Version : kinh nghiệm mua máy

fantomat711
25-08-2004, 12:17
Thật ra các cửa hàng lớn trong thành phố đều bán hàng chất lượng không bảo đảm các sản phẩm đa số là hàng xách tay mang tu nước ngoài mang vể nên không bảo đảm.Các bạn nên mua hàng ở các đại lý chính thức của các công ty lớn ở việt nam tuy nó có mặc hơn các cửa hàng như phong vũ ,nguyễn hòang ... nhưng chất lương và chế độ bảo hành tốt trên sảng phẩm có tem bảo hành đa quốc gia bạn có thể bảo hành ở bất ky đại lý nào của công ty ban mua .Nếu ở các của hàng thường thỉ cẩn thận vì đồ dỏm có rất nhiểu cẩn có kinh nghiệm vể phẩm cứng và kiến thức cộng thêm thừơng xuyên theo dỏi sảm phẩm mới có thể mua không hố

TheFriends
26-08-2004, 00:53
haha, mang hàng xách tay từ nước ngoài về, bạn có đùa ko vậy, bạn biết 1 ngày họ bán bao nhiêu sản phẩm ko mà bạn nói là đa số họ lấy hàng xách tay từ nước ngoài về, chắc kiểu này họ có máy bay riêng luôn quá, để chở hàng về. Còn mà bạn nói chuyện bảo hành ở bất cứ đại lý nào thì bạn thử mua ở đại lý chính hãng rồi thử mang qua đại lý khác coi, xem nó có bảo hàng cho bạn ko??? Nó chỉ về cửa hàng bạn mua đó. Đúng là mua hàng chính hãng đảm bảo chất lượng hơn thật, nhưng có nhiều bạn còn chưa biết ráp máy, như vậy mua về rồi ngồi nhìn nó à??? Tôi cũng không nói là các cty như Phong Vũ hay Nguyễn Hoàng có chất lượng tốt tuyệt đối, .... nhưng ở đó bạn cũng được hưởng chế độ bảo hành tương đối tốt, còn mấy thằng bán hàng như Hoàn Long, ... thì nổi tiếng wá rồi (tai tiếng thì có). Có tiền thì mua ở TnH, ít tiền thì mua ở Phong Vũ, Nguyễn Hoàng....Có kinh nghiệm ráp máy rồi thì đi mua từng linh kiện về ráp

ngocdiep
26-08-2004, 01:16
Đâu, nơi nào bán hàng xách tay từ nước ngoài về, tui mua liền. Xin lỗi bạn chứ mấy thứ kinh nghiệm này chắc chả cần post đâu.

TheFriends
26-08-2004, 01:25
hehe, dính 1 vài lần rùi sẽ có kinh nghiệm thui, hehe, chẳng có ai có thể dạy kinh nghiệm đâu, kinh nghiệm là do mình đúc kết những gì mình trải qua, đúng như Ngọc Diệp nói đó, hehe, tại tui thấy bạn fantomat nói là hầu hết các cty đó bán hàng xách tay, xách chân gì đó tui thấy buồn cười wá nên mới post bài lên, hehe