PDA

View Full Version : Xin tài liệu về English grammar.

Roger
23-08-2004, 11:20
Chào các bạn ! Hiện nay mình đang cần tài liệu về phần ngữ pháp. Không biết bạn nào có có thể share cho mình đựơc không ? Xin cám ơn nhiều ! Tiếng Việt thì càng tốt !:D

babylearnit
23-08-2004, 11:54
Mua đĩa CD EnglishStudy4.0 về có sẵn phần Grammar TViệt! Còn nhiều cái khác nữa như tra từ trực tiếp(giống Click&See),nghe đàm thọai,...!!

burgboy1204
24-08-2004, 04:35
Tôi nghĩ bạn cứ học tốt wuỷên English Grammar in Use là hay nhất. Trong đó đã đầy đủ về phần ngữ pháp rồi. Mai sau muốn học lên nữa thì bạn dùng quyển Toefl Cliff (Best, in my opinion ^_^)

erm
26-08-2004, 07:37
Hi all,

Does any ones have a softcopy of Grammar in Use?

anata
26-08-2004, 08:47
học ngữ pháp nó như 1 kiểu ôn thi đại học đó! nhà mình có khá nhiều sách về ngữ pháp! G in use khá hay! Thật ta thì tôi nghĩ bạn nên hỏi mượn cuốn ngữ pháp của 1 em ôn thi đại học mà coi! ngữ pháp, bài tập đầy đủ! nếu bạn ở HN thì nên tìm hỏi 1 dân Nam Định city đó! Trước đây tụi mình được học thấy Dinh bên cđ sư phạm, thầy dạy rất cụ thể và chi tiết! Giờ chỉ cần sách thầy cũng đủ khả năng tutor ôn thi đại học!
Học ngoại ngữ kô chăm thì kô thể thành công! Chăm chỉ là tôn chỉ đầu tiên của học ngoại ngữ! Dù có 1 đống sách mà kô sờ đến thì cũng như "nhà giàu khoe của" thôi! mà hình như em cũng thuộc tuýp này! Nhà có 1 đống sách mà có quyển động có vài bài đầu! Chán!
Tôi có thể cho U mượn 1 cuốn nếu U thích! Bù lại, tôi cần có cơ sở để tin tưởng! Mà cái đầu tiên là u đang sống tại HN!:D

erm
26-08-2004, 08:52
Tớ thì khác rồi, Tớ ở HCM và tiếng Anh thì tớ 100% là hoàn toàn tự học lấy và tớ là tín đồ trung thành của cuốn sách này và cuốn advance của nó thôi. Về ngữ pháp, tớ chỉ có 2 cuốn này - nhưng nay muốn kiếm lại cuốn này nhưng mà trên file của MS Word chẳng hạng để dễ bề thêm vào, bớt đi thôi

anata
26-08-2004, 09:00
uh! 1 khi ta đã có cơ sở ngữ pháp chắc rồi thì đọc tài liệu bằng tiếng Anh khá cần thiết! Cả bài hát tiếng Anh nữa! đó sẽ là 1 môi trường ngữ pháp mới lạ cho mọi người! Sẽ có nhiều cái thú vị lắm! Những cuốn sách nâng cao cũng rất hay! Có cái nếu kô áp dụng thì dễ quên lắm! Thường ngữ pháp nâng cao các cấu trúc khá là phức tạp mà! Mình có khi học ngược lại. Đến lớp nhét nhiều quá thành ra nhớ luôn! khi thấy hiện tượng ngữ pháp đó thì như gặp bạn cũ! Nhớ rất lâu!:D

Roger
28-08-2004, 10:54
Uhm...Thật ra thì ba mình cũng dạy English...:D Nhưng do ba mình toàn đi dạy không, nên mình toàn học một mình. Nói chung tài liệu của mình thì nhiều, nhưng lại tùm lum hết, đủ hết trình độ, nhưng toàn là nâng cao không hà (ba mình dạy đại học). Do đó mình mới định hỏi xin các bạn tài liệu nào vừa trình độ mình thôi, hiện mình học 12. Với lại khi tự học thì mình lại thấy "chóang ngợp" vì lựơng từ vựng quá nhiều, có khi đọc 1 trang sách phải tra từ điển cả 1 tiếng đồng hồ. Do đó nếu có thể, xin các bạn chỉ giúp mình phương pháp học với !
Xin cám ơn các bạn đã quan tâm đến chủ đề của mình.

burgboy1204
28-08-2004, 16:31
Tớ thì khác rồi, Tớ ở HCM và tiếng Anh thì tớ 100% là hoàn toàn tự học lấy và tớ là tín đồ trung thành của cuốn sách này và cuốn advance của nó thôi. Về ngữ pháp, tớ chỉ có 2 cuốn này - nhưng nay muốn kiếm lại cuốn này nhưng mà trên file của MS Word chẳng hạng để dễ bề thêm vào, bớt đi thôi
---------------------------------

Kiếm quyển Toefl Cliff bạn ạ, rất tốt, nó trình bày dễ hiểu và cực hay. Chuyên Grammar cho thi Toefl đó.

anata
28-08-2004, 23:19
Toefl Clift is writing in EL so I do not think it's a good idea! "G in use" is more effetive and suitable to your level!
To Roger: neu' em doc 1 cuon sach ma` >= 1o new words/page thi` ko nen doc! Tat nhien le toi ko de cap toi nhung cuon sach' ki thuat! Chuc' em tim dung cuon sach phu hop klha nang cua minh!
Than!
PS: sorry for not writing in VNese! my C does not have vietkey or ABC!

erm
05-09-2004, 05:14
---------------------------------

Kiếm quyển Toefl Cliff bạn ạ, rất tốt, nó trình bày dễ hiểu và cực hay. Chuyên Grammar cho thi Toefl đó.

Tớ cũng có cuốn này và học nó cách đây 7, 8 năm gì đó rồi, nhưng tớ đang kiếm 1 cuốn Grammar của tiếng Anh mà là 1 ebook, để dễ bề cầm theo bên người thôi, vì tớ rất thường hay đi công tác 4, 5 tuần - đem sách theo làm biếng thôi. Có Bác nào có không? giúp tớ với

ParaSnake
06-09-2004, 03:59
http://resources.englishclub.com/ebepl.htm <--có bác nào có cuốn àny làm ơn share cho tui với,nó tuyệt quá!
Nhưng giá tới 10USD lận,h/s như tui kham ko nổi :(