PDA

View Full Version : [Q] Xin hoi cac ban co kinh nghiem trong coolfreepage.com

trai_thu_do
24-10-2002, 11:53
Mình đã up cái forum phpbb lên http://coolfreepage.com rồi, nhưng khi cài đặt xong nó đề nghị download file config.php về và up trở lại đè lên file cũ. Mình đã làm đúng yêu cầu. Nhưng đến khi quay trở lại thì bị báo lỗi như sau:
Warning: Cannot add header information - headers already sent by (output started at /users/coolfreepage.com/4lvn/config.php:19) in /users/coolfreepage.com/4lvn/includes/sessions.php on line 182

Warning: Cannot add header information - headers already sent by (output started at /users/coolfreepage.com/4lvn/config.php:19) in /users/coolfreepage.com/4lvn/includes/sessions.php on line 183

Warning: Cannot add header information - headers already sent by (output started at /users/coolfreepage.com/4lvn/config.php:19) in /users/coolfreepage.com/4lvn/includes/page_header.php on line 449

Warning: Cannot add header information - headers already sent by (output started at /users/coolfreepage.com/4lvn/config.php:19) in /users/coolfreepage.com/4lvn/includes/page_header.php on line 450

Warning: Cannot add header information - headers already sent by (output started at /users/coolfreepage.com/4lvn/config.php:19) in /users/coolfreepage.com/4lvn/includes/page_header.php on line 451

Vậy bạn nào biết cách sửa xin chỉ giáo với. Mình rất rất cảm ơn.
:.( :.(

trongvang2
29-10-2002, 08:43
cách khắc phục đay nhá!
sau khi tải file config.php dùng trình soạn thảo văn bản bất ký mở nó ra rồi xoá những dòng cuối cùng của đoạn mã Javascrip mà coolfreepages đã "gài vào" lưa file này lại rùi upload lên thế là OK

Gangster
30-10-2002, 03:12
Tui dùng cuteftp seo hông connect lên coolfreepage.com được nhỉ? Hic hic, có ai có kinh nghiệm cho tui biết với!

1m80
09-11-2002, 13:18
trai_thu_do đã khai báo khi cài đạt forum như thế nào vậy ???? Có thể chỉ cho mình với đươc không ???? Mình đã làm nhiều lần rồi nhưng không thể nào connect vào database được ???? Mình cũng dùng coolfreepages.com . Cám ơn bạn vì sự giúp đỡ !!!!

trai_thu_do
11-11-2002, 14:59
1m80 có thể nói rõ lỗi của bạn được không? mình đã có quá nhiều kinh nghiệm về cái thằng coolfreepage này rồi và rất muốn chia sẻ những khó chịu mà mình đã gặp phải với các bạn.
Cho minh biết rõ lỗi đi mình hy vọng có thể giúp được bạn

tulipden
13-11-2002, 17:29
Hostname hay Database server của coolfreepages là localhost
username là username của bạn
Database name là DB_username của bạn
Database Password là password của bạn. Điền 4 thông số đó cho đúng là được.

ví dụ của mình
databaseserver: localhost
username: nac58146
password: ******
databasename: DB_nac58146

1m80
14-11-2002, 09:09
ok Cam on nhiều nha !!! Nhưng có thể chỉ chomình cách đưa script vào nguồn để diệt pop-up được không ????? Cám ơn nhiều.

Zenki-X
20-11-2002, 18:58
các bạn muốn sử dụng coolfreepage ! dễ thôi nhưng trước khi upload forum(php, IB, hay vbb) các bạn phải up lên trước tiến cái gọi là phpmyadmin (nếu các bạn cảm thấy cần thiết phần hướng dẫn về Phpmyadmin thì mình sẽ post sau )! phần này hướng dẫn khá rõ trong phần FAQ , sau đó các bạn up lên cái gì củng được hostname sẽ là localhost !
Để loại bỏ popup bạn nên xài popup killer , chươpng trình này bán khá nhiều ngoài thị trường ! nếu bạn xài code trong diễn đàn , nếu bị phát hiện bạn sẽ bị cắt host ngay lập tức !