PDA

View Full Version : cái này chả biết post vào đâu

boytunhien
22-08-2004, 04:39
chào tất cả mọi người

mình có một người bác đang là giáo viên một trường cấp 2, hôm vừa rồi gặp bác bác hỏi mình có biết cách nào dùng máy tính để xắp xếp thời khóa biểu cho một trường cấp 2 ko? . mình nghĩ chắc là dùng access thì có thể làm được nhưng mình ko biết phải làm thế nào .Nếu bạn nào biết thì có thể chỉ cho mình được ko mình xin cảm ơn rất nhiều

nguyenthu
24-08-2004, 04:45
Bạn hãy thử dùng Agenda của Lotus notes.
Thân

boytunhien
24-08-2004, 08:06
cảm ơn bạn ,bạn có thể chỉ cho mình địa chỉ down được ko,nếu có hướng dẫn sử dụng thì càng tốt

nguyenthu
24-08-2004, 08:45
Ðành chịu thôi, cái này là sản phẩm của IBM. Mình chỉ biết xài thôi, phần mềm này sở mua, nó gồm có Mail, Calendar (tức Agenda soft), To do list, Contacts, Personal journal.
Ðây là address : http://www-136.ibm.com/developerworks/lotus

hoangcamapUs
24-08-2004, 08:48
chào tất cả mọi người

mình có một người bác đang là giáo viên một trường cấp 2, hôm vừa rồi gặp bác bác hỏi mình có biết cách nào dùng máy tính để xắp xếp thời khóa biểu cho một trường cấp 2 ko

Sắp xếp thời khóa biểu là sao?
nếu chỉ soạn 1 thời khóa biểu rồi in ra thì soạn ngay bằng WORD cũng OK rồi

Câu hỏi của bạn càng kỹ thì càng có nhiều người tham gia giúp đỡ

boytunhien
25-08-2004, 05:52
mình nghĩ thời khóa biểu thì ai mà chả biết vì ai cũng đã từng đi học mà
nhưng mà để sắp xếp được một thời khóa biểu hợp lí ko bị trùng lặp,ví dụ như các giáo viên bị trùng giờ nhau, một lớp nào đó ko có giáo viên dạy một số tiết( lí do mà thỉnh thoảng khi đi học chúng ta được nghỉ tiết đấy)...
( cần chú ý là các trường cấp hai có tình trạng một giáo viên có thể dạy 2,3 môn)
cái này hoàn toàn có thể xếp được bằng tay nhưng rất mất công và dễ nhầm đối với một trường lớn nhiều giáo viên và nhiều học sinh
vì vậy mình mới hỏi có cách nào dùng máy tính làm cho nhanh mà đỡ bị nhầm lẫn
rất mong bạn nào biết thì chỉ cho mình với mình cảm ơn rất nhiều