PDA

View Full Version : giup về flash với

heoconnho
23-10-2002, 20:50
có ai biết nhúng swish hay flash vao fonpage hay DW không chỉ cho tui với nha tui không biết gì cả .cám ơn nhiều

cadiec
30-10-2002, 16:44
1/ Đưa 1 flash movie và o trang web thì mình nghĩ kô nên dùng Frontpage, bởi frontpage nhúng flash movie và o trang web như một plug-in chứ kô phải một flash object. Tuy nhiên, cách đưa và o như sau. Giả sử như bạn có 1 flash movie ( ví dụ là 1 flash button có kích thước 200x200), bạn chọn Insert > Advanced > Plug-in . Sẽ hiện ra 1 hộp Plug-in properties, mục data source thì bạn chọn flash movie của bạn, trong đó có một số tuỳ chọn như size,...

Bạn nên dùng dreamweaver để nhúng flash, hoặc bạn view source ra để xem người ta nhúng bằng mã nà o ( là 2 thẻ chính là embed và object ).

cadiec
30-10-2002, 16:50
1/ Đưa 1 flash movie và o trang web thì mình nghĩ kô nên dùng Frontpage, bởi frontpage nhúng flash movie và o trang web như một plug-in chứ kô phải một flash object. Tuy nhiên, cách đưa và o như sau. Giả sử như bạn có 1 flash movie ( ví dụ là 1 flash button có kích thước 200x200), bạn chọn Insert > Advanced > Plug-in . Sẽ hiện ra 1 hộp Plug-in properties, mục data source thì bạn chọn flash movie của bạn, trong đó có một số tuỳ chọn như size,...

Bạn nên dùng dreamweaver để nhúng flash, hoặc bạn view source ra để xem người ta nhúng bằng mã nà o ( là 2 thẻ chính là embed và object ).

Kar
31-10-2002, 07:05
Cadiec viết bằng font và kiểu gõ gì mà chẳng đọc được chữ nào cả, bạn có thể viết lại một bài khác dễ đọc hơn không???

harryvuong
04-04-2003, 14:48
Bạn thử vào Dreamweaver, chọn Insert Flash, rồi chọn tập tin Flash muốn nhúng vào, xong chọn OK.

Hynohun
04-04-2003, 15:12
đơn giản, sử dụng thủ tục EMBED
<embed src="yourflash.swf" width=500 height=500 quality=high>

nhớ thay đổi file của bạn vào ,và cả width height nữa