PDA

View Full Version : Điều gì là quan tâm hàng đầu của bạn khi chọn mua phân mềm diệt virus

pepebunny
03-01-2011, 20:50
Chả là dạo này đất nước Vn mình có nhiều hãng AV lớn vào cạnh tranh với nhau.
Kèm với 2 cái hãng AV của VN nữa là hơi bị nhiều.
Giả sử nếu bạn có tiền muốn mua hẳng 1 phân mềm AV lun. Thì điều quan tâm hằng đầu của bạn là gì ?

gamoinone
04-01-2011, 19:38
Theo mình nghĩ khi mua một phần mềm diệt virut mình cần quan tâm 3 yếu tố chình thôi đó là nhẹ, diệt tốt, giá thành rẻ... Mừ mình chỉ được chọn 1 cái ^^

lenh_ho_sung
04-01-2011, 19:40
Có bao giờ mua đâu toàn dùng chùa, hơ hơ. Đang dùng Panda could free thấy nhẹ và êm

begadep
04-01-2011, 19:47
Theo tui thì giá cả là quan trọng nhất, sau đó mới đến nhẹ máy và diệt virut hiệu quả vì ở việt nam mình chưa có thói quen bỏ tiền ra mua phần mềm :D

tekpro
05-01-2011, 11:13
Chọn Khả năng phát hiện và diệt nhưng thêm nữa là giá

vzic
05-01-2011, 11:19
Máy mình không cài soft Diệt virus nào cả. :D Mặc thôi :D

Shupong
06-01-2011, 10:43
Máy mình không cài soft Diệt virus nào cả. :D Mặc thôi :D

Bác này gan phết, chắc lại để mặc đấy, thỉnh thoảng ghost lại máy cho nó "sạch sẽ" =))

spyozz
06-01-2011, 12:44
nhẹ máy , tường lửa thông minh , phát hiện và tìm diệt virus tốt !

lovelis
06-01-2011, 12:55
Không làm mất dữ liêu là OK !

ngayem
06-01-2011, 12:57
Bác này gan phết, chắc lại để mặc đấy, thỉnh thoảng ghost lại máy cho nó "sạch sẽ" =))

\
\
\
\
\
Haha .... ghost máy chưa chắc gì sạch đâu , có sạch là mất sạch mấy cái dữ liệu ấy !!

chuoinuong
07-01-2011, 19:08
Phần mềm diệt virut thì chỉ cần Khả năng phát hiện và diệt khá tốt là được rồi cái tên nói lên tất cả :D

@ all: Ai có phần mêm diệt virut nào free ngon share tui luôn nhé hem có tiền mua :D

1conbaoto
08-01-2011, 20:12
mình muốn tất cả , vì 1 chương trình diệt virus hoàn hảo thì phải cần tất cả các yếu tố này !

nguyenvanduong2
08-01-2011, 20:16
mình đang học về lập trình máy tính , mình nghỉ với Tường lủa là quan trọng nhất ! tránh đc 1 số hacker chuyên nghiệp .

spyozz
08-01-2011, 20:20
mình đang học về lập trình máy tính , mình nghỉ với Tường lủa là quan trọng nhất ! tránh đc 1 số hacker chuyên nghiệp .

Đối với 1 số hacker có hạng thì , tường lửa nhiều khi cũng không ăn thua gì đối 1 số hacker này !

hoangniitsoft
08-01-2011, 20:32

Tránh được hacker là một chuyện , tránh virus là một chuyện khác , không có virus thì spyware , worm ...

Với lại tường lửa chỉ kéo dài thời gian phòng thủ chứ nếu đã muốn tấn công thì các hacker có khối cách để "dập lửa phá gạch" bạn à

Tôi iu VN
09-01-2011, 08:20
Hồi xưa dùng Avast 4 key thoải con gà mái, từ lúc chuyển sang Avast 5 lận đận thay đổi key, rõ mệt. Dù kết Avast IS 5, nhưng giờ phải chuyển sang AVG IS 2011 :D

Tiêu chí của mình (dù dùng chùa :D) là nhẹ, phát hiện nhanh & diệt gọn. :P

tiger84
09-01-2011, 09:42
Tùy theo nhu cầu sử dụng thôi. Theo mình thì quan trọng là khả năng phát hiện và diệt virus là quan trọng nhất đối với một chương trình diệt virus

Kai_it
09-01-2011, 09:46
Bảo vệ thời gian thực real-time protection:)

maicon
09-01-2011, 13:06

hơn 2 năm rồi chưa từng cài lại máy, ko hề cài cái av nào trong máy nè

nhưng nếu có được người ta cho free 1 cái sẽ chọn cái nào diệt tốt, nhẹ máy.

chumlong
09-01-2011, 21:51
hơn 2 năm rồi chưa từng cài lại máy, ko hề cài cái av nào trong máy nè

nhưng nếu có được người ta cho free 1 cái sẽ chọn cái nào diệt tốt, nhẹ máy.

Dám chứng máy ông đầy virus mà không biết đây thôi tại toàn loại nhẹ ^^. Dùng free thì khuyên ông nên dùng panda could antivirus, hoặc avira tôi thấy 2 thằng này được.

hoithothoi
10-01-2011, 15:38
mình mong sau các yếu tố còn hơn thế nữa ! chắc lượng tốt với mình vẫn đặt lên hàng đầu ..

ngayem
10-01-2011, 15:41
Tránh được hacker là một chuyện , tránh virus là một chuyện khác , không có virus thì spyware , worm ...

Với lại tường lửa chỉ kéo dài thời gian phòng thủ chứ nếu đã muốn tấn công thì các hacker có khối cách để "dập lửa phá gạch" bạn à

Pác này đúng nè , đối với hacker chuyên nghiệp thì tường lửa chẳng ăn thua gì , nhưng có thể đối phó với hacker mới " vào nghề " thì đc :D !

loicuaquy
10-01-2011, 16:11
Tiêu chí thì tất cả :
+ có thể đứng top
+ chẳng hạn : PIS , NIS , KIS ...
+ Bkav thì vứt .

maiemdi
11-01-2011, 00:07
Tiêu chí thì tất cả :
+ có thể đứng top
+ chẳng hạn : PIS , NIS , KIS ...
+ Bkav thì vứt .

PIS hình như là của Panda phải không bạn, dạo này đi sang các 4rum khác nghe nhắc thằng này nhiều không biết dùng ngon không nữa ?

khongloithoat1
12-01-2011, 00:19
PIS hình như là của Panda phải không bạn, dạo này đi sang các 4rum khác nghe nhắc thằng này nhiều không biết dùng ngon không nữa ?

Đúng rồi đó bạn, nó xài được đó, nó với NIS ngang nhau nhưng giá thì chênh lệnh nhìu
Panda Internet Security 2011: 190,000
Norton Internet Security 2011: 290.000

tùy bạn thôi thằng nào xài cũng tốt cả

xuanhongda
12-01-2011, 23:29
Đúng rồi đó bạn, nó xài được đó, nó với NIS ngang nhau nhưng giá thì chênh lệnh nhìu
Panda Internet Security 2011: 190,000
Norton Internet Security 2011: 290.000

tùy bạn thôi thằng nào xài cũng tốt cả

Xài norton đi bạn an tâm hơn tôi đang dùng nè ! Ham rẻ toàn của ôi :D

hoangniitsoft
13-01-2011, 15:05
Xài norton đi bạn an tâm hơn tôi đang dùng nè ! Ham rẻ toàn của ôi :D

Chậc , C# Express miễn phí vẫn không ôi , AVG miễn phí vẫn không ôi , Google cũng miễn phí mà có thấy ôi đâu , quan trọng phải biết cái nào ăn được cái nào ăn không được , cái nào cũng ăn rồi phán "ôi" thì ... chậc , phải xem lại

maicon
14-01-2011, 17:06
Dám chứng máy ông đầy virus mà không biết đây thôi tại toàn loại nhẹ ^^. Dùng free thì khuyên ông nên dùng panda could antivirus, hoặc avira tôi thấy 2 thằng này được.

Mời qua nhà tui kiểm tra máy, lòi ra mỗi con virus tui đưa ông 100k. Tất nhiên là virus đang chạy và phá hoại máy, chứ virus file nén thì trong máy tui nhiều lắm lol tui tích trữ mà

boydatinhtu
15-01-2011, 10:51
Mời qua nhà tui kiểm tra máy, lòi ra mỗi con virus tui đưa ông 100k. Tất nhiên là virus đang chạy và phá hoại máy, chứ virus file nén thì trong máy tui nhiều lắm lol tui tích trữ mà

Chắc mày ông dùng hardware để chống vius ah! ^^. Nó đang chạy ngầm mà ông không biết đấy thui thử cài 1 vài thằng free vào quét thử xem rồi sẽ thấy những gì chưa thấy, lần sau nên kiểm chứng trước khi nói nhé anh bạn

gamoinone
16-01-2011, 21:51
Bảo vệ thời gian thực real-time protection:)

Bạn ơi cho hỏi real-time protection là cái gì vậy ? Mình còn gà lắm ^^

antivirusvn
17-01-2011, 23:51

Nên biết kết hợp mốt chút sẽ tốt hơn mình thì dùng comado và escan hehe 1 cái tường lửa mạnh và 1 cái quét nhanh hehe

maicon
18-01-2011, 16:28
Chắc mày ông dùng hardware để chống vius ah! ^^. Nó đang chạy ngầm mà ông không biết đấy thui thử cài 1 vài thằng free vào quét thử xem rồi sẽ thấy những gì chưa thấy, lần sau nên kiểm chứng trước khi nói nhé anh bạn

Chạy ngầm là thế nào nhỉ ? Chỉ có 2 dạng : chạy liên tục hay ngắt khoảng, khởi động cùng một tiến trình nào đó, ram kiểm tra thường xuyên, filemon regmon process quét dò mòn mỏi, tất cả các file thực thi có khả năng bị nhiễm lây file đều được nén. 1 động tĩnh nhỏ khác lạ cũng đủ biết. Không cần kiểm chứng mấy thằng av free kể cả pre vẫn dám phán lol.

boydatinhtu
18-01-2011, 22:52
Chạy ngầm là thế nào nhỉ ? Chỉ có 2 dạng : chạy liên tục hay ngắt khoảng, khởi động cùng một tiến trình nào đó, ram kiểm tra thường xuyên, filemon regmon process quét dò mòn mỏi, tất cả các file thực thi có khả năng bị nhiễm lây file đều được nén. 1 động tĩnh nhỏ khác lạ cũng đủ biết. Không cần kiểm chứng mấy thằng av free kể cả pre vẫn dám phán lol.

Hi nghe bác nói thì trình độ của bác khá cao rồi, em thì không được như bác nên cài 1 em cho chắc ăn em đang dùng Panda could antivirus 1 năm nay rồi hehe máy chưa có vấn đề gì...

lenh_ho_sung
20-01-2011, 00:16
AVG xàu tốt ko các bác?

Xài AVG để tui sài avira còn ngon hơn giờ ai sài AVG nửa dỡ mà nặng máy thích thì down thằng này về mà dùng Panda could antivius dùng rồi cảm nhận nhé :D xong rồi hãy cảm ơn tui cũng chưa muộn

antivirusvn
21-01-2011, 01:35
Xài AVG để tui sài avira còn ngon hơn giờ ai sài AVG nửa dỡ mà nặng máy thích thì down thằng này về mà dùng Panda could antivius dùng rồi cảm nhận nhé :D xong rồi hãy cảm ơn tui cũng chưa muộn

Em đang dùng escan thấy cũng ok, phát hiện tốt, nhưng nghe nói thằng Panda Cloud Free nhẹ máy cực kỳ, không biết có thật vậy không hả bác !

antivirusvn
22-01-2011, 00:41
http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?18018-Dang-ky-chuong-trinh-Su-gia-thien-chi-cua-Bkav-lan-04 thấy bên BKAV 4r có đăng ký nhận key miễn phí này các bác

NiS KIS cho thì mình lấy BKAV không thử nữa đâu cài vô nặng máy mà chẳng diệt được gì hết không biết giờ có cải tiến được gì không nữa ai rãnh thì làm chuột bạch đi em không ham đâu

visionna
22-01-2011, 21:23
Nên quan tâm tính toàn diện là tốt nhất, nhưng để thỏa mãn mọi tiêu chí trên hoặc một sản phẩm toàn diện thì rất khó. Tôi thì có quan đểm rằng đã là phần mềm diệt Virus trước tiên phải xét đến hiệu quả: Phát hiện và diệt tốt. Sau đó là đến giá thành (quyền lợi mà). tiếp theo mới là các tiêu chí khác. ^^

maiemdi
24-01-2011, 20:22
Theo mình thì nếu nhu cầu của mình chỉ là chơi game, lướt web ở nhà giải trí bình thường thì chỉ cần dùng những AV free nổi tiếng trên thị trường. Còn bạn ở công ty, yêu cầu bảo mật và tính ổn định cao thì cũng như bạn trên, khác là mình lựa chọn những trình AV được nhiều người sử dụng và được đánh giá tốt

vitsau
24-01-2011, 20:32
Bản thân mình nhận thấy. Khi thực tâp ở cty du lịch . Nhu cầu bào vệ tài liệu của nọ cũng khá quan trọng những phàn mềm AV tính phí lúc là đòi hỏi của họ.
CÓ lần họ nhờ mình đi mua KIS gì 1 anh trong cty đó xài rất đc. Nên đã giới thiẹu mọi người xài. Kết quả 1 người xài thành cả văn phòng đều xài.
Bản thân họ cảm thấy khả năng bảo vệ là điều họ quan tâm nhất. còn giá cả thì ko thành vấn đề.

bitdanh
24-01-2011, 20:36
Chưa bao giờ cầm tiền và không bao giờ muốn cầm tiền đi mua 1 anti virut.

Free thôi: Microsoft Security Essentials, Avira, Avast, AVG, Bit... theo thứ tự mà mức độ "thích" giảm dần.

Mua chưa chắc đã hay hơn.

vitsau
24-01-2011, 20:45
Chưa bao giờ cầm tiền và không bao giờ muốn cầm tiền đi mua 1 anti virut.

Free thôi: Microsoft Security Essentials, Avira, Avast, AVG, Bit... theo thứ tự mà mức độ "thích" giảm dần.

Mua chưa chắc đã hay hơn.
Nếu là dân CNTT thì cái này ko là vấn đề gi cả. Nhưng dân CNTT chiếm rất ít nên phần mềm AV có phí vẫn sống đc.

gamoinone
26-01-2011, 01:12
Bản thân mình nhận thấy. Khi thực tâp ở cty du lịch . Nhu cầu bào vệ tài liệu của nọ cũng khá quan trọng những phàn mềm AV tính phí lúc là đòi hỏi của họ.
CÓ lần họ nhờ mình đi mua KIS gì 1 anh trong cty đó xài rất đc. Nên đã giới thiẹu mọi người xài. Kết quả 1 người xài thành cả văn phòng đều xài.
Bản thân họ cảm thấy khả năng bảo vệ là điều họ quan tâm nhất. còn giá cả thì ko thành vấn đề.

Doanh nhân như các bác tiền không thành vấn đề sinh viên bọn em cứ *****, free (PANDA, avira) mà dùng nên có xiền mua là phải chọn lữa kỹ kẻo tiền mất mà bệnh mang ^^.

lalanail
27-01-2011, 01:33
Ngon thì anh em thử dùng thằng này xem thế nào http://www.vn-zoom.com/f383/panda-global-protection-2011-da-nang-va-manh-me-hon-ban-nghi-741842.html

antivirusvn
30-01-2011, 19:00
mình vẫn thích thằng escan tuy mới nhưng thấy cũng tạm được! dù sao nó hơi nhiều chuyện ^^