PDA

View Full Version : mình muốn biết về vấn đề này!!!help

greenapples
20-08-2004, 10:01
khi mình đánh văn bản trong Word ,sau khi gõ xong một chữ thì liền xuất hiện những dấu lượn sóng ở bên dưới chữ.Mình đã mầy mò dữ lắm mà không tìm ra được cách chỉnh vậy mình nhờ các bạn chỉ cho mình nha.mình cảm ơn rất nhìu.

phamthanhson
20-08-2004, 10:14
cái đó không sao đâu bạn ah vì no đang kiểm tra lỗi chính tả của bạn thôi chứ chẳng sao đâu cu yên chí mà dùng

sara
20-08-2004, 10:23
Tools menu --> Options --> tab Spelling & Grammar
Check bỏ 2 chổ:
+ Check spelling as you type
+ Check grammar as you type
--------------

plzzz_luv_me
20-08-2004, 18:23
Tools menu --> Spelling & Grammar (hoặc phím F7) -> Options... :
Check ô "Hide spelling errors in this document"

greenapples
23-08-2004, 21:29
mình cảm ơn các bạn rất nhiều,nhưng mình đã chỉnh được nó trước khi mình đọc bài viết này rồi.Mà mình cũng chẳng dùng cách nào trong số các cách mà các bạn nói cả.Nhưng dù sao cũng cảm on các bạn nha

honestyboy84
23-08-2004, 23:04
chắc là nhấn chuột phải vào cái cuốn sách ở góc phải rồi đánh dấu vài 2 cái ô vuông chứ gì..xảy y!

anhsuytu
24-08-2004, 00:51
Tui thấy mọi người đã trả lời khá đầy đủ nhưng xin bổ xung thêm về nguyên nhân của hiện tượng trên: MS word có chứ năng tự kiểm tra chính tả khi gõ VB, nếu từ nào sai nó sẽ xảy ra hiện tượng trên...có bạn thắc mắc là : nhưng tui gõ đúng chính tả...điều này hoàn toàn đúng nhưng nó chỉ đúng với tiếng Việt mà MS lại kiểm tra lỗi tiếng Anh chính vì thế mới có hiện tượng đó