PDA

View Full Version : có ai giúp kill với

killonelove
20-08-2004, 02:01
chuyện là thế này .. mình đang làm ở quán nét .. phòng có 10 máy .. trước khi mình vào làm thì ở đây tất cả các máy cài win 98 ... ( máy del cpu: 350MHZ ram 64MB) và mình đã yêu cầu chủ nâng cấp ram lên 128 và mình cài lại winxp hết .. nhưng có một vấn đề nhỏ là ..
trước đây cài win 98 thì khi shut down máy thì nó tắt bình thường tắt nguồn luôn ..
còn bây giờ cái win XP thì có máy tắt công tắc nguồn luôn , có mày thì nó hiện dòng IT is now safe to turn off your conputer và nó cứ hiện như vậy khi nào mình tắt công tắc nguồn thì nó mới tắt
lưu ý : máy cùng một loại bộ nguồn và trước đây cài win98 ( do tụi kỹ thuật của công ty bán mT cài ) thì shut down không có hiện tương này ..
vậy bác nào rành về mấy vụ này xin chỉ giáo cho em ... cảm ơn nhiều

binodog
20-08-2004, 02:25
hi'hi'.... thi bi gio noi may day nguon cua cac computer vo chung 1 CB. Khi mo^ shutdown het computer ru`i thi` tat CB, tat ca computer bao dam ko co`n dien nua. Hay he'n :D hhihihi

killonelove
20-08-2004, 08:57
ý mình là cách nào để chỉnh lại cai phần power trong control panel ko .. mình đã mò thử nhiều cách rùi mà vẫn ko được .. vì sao cấu hình máy giống nhau.. bộ nguồn giống nhau , hệ điều hành giống nhau mà khi shut down lại co hiện tượng như thế .. ai biết giúp minh tí nha
mong bạn lần sau đừng đùa như thế .. dù sao cũng cảm ơn bạn đã có ý giúp đỡ

duongthuthiem
20-08-2004, 09:08
cái đó la một phần thôi

bạn chú ý tới chức năng ACPI trong cmos ở phần powermanager nó thường là dòng đầu tiên ờ trên ,

bạn enable nó là được

ACPI là chức năng hỗ trợ nhiều thứ và có liên quan tới tiết kiệm điện