PDA

View Full Version : học lập trình trên Windows???

black_star
18-08-2004, 11:30
Chào các bạn, bây giờ mình quyết định học lập trình viên, nhưng mà gần đây mình thấy ở VN đã bắt đầu tiến hành kiểm tra việc sử dụng phần mềm "chùa" của Microsoft, nên nhiều cty ở VN đã chuyến sang sử dụng HĐH Linux, nên mình sợ là sau khi học xong sẽ còn rất ít cty sử dụng windows như vậy mình học có vô ích kô? mình nghĩ là mặc dù sẽ có các cty sẽ mua bản quyền của Microsoft nhưng mình nghĩ là số này rất ít, hiện giờ mình rất phân vân, mong nhận được giải đáp từ các bạn, thanks!

gate2vn
18-08-2004, 11:50
học cái gì thì học, nếu bạn chuyên sâu được thì ko sợ ko có việc làm. Hơn nữa, khi bạn học, bạn còn được trang bị các kiến thức nền tảng, có thể phát triển sau này nữa. không vô ích đâu bạn ơi.

netwalker
22-08-2004, 09:16
học sao gọi là phí được, sợ không có nơi phát triển thôi
nếu muốn học không phí thì chịu khó theo nguyên khóa của mấy trường đào tạo như appech hay niit vậy

quang_ngoc2006
22-08-2004, 09:23
Có tiền thì cứ học đi , kô bổ chiều ngang cũng bổ chiều dọc . hìhì . Tui muốn đi học còn chẳng có tiền học nè , luyện ebook wanh năm nè u ơi .

black_star
31-08-2004, 09:05
chinh vi ko co nhieu tien nen minh moi hoi ky nhu vay, minh chi so sau khi hoc xong ko di lam dc thi uong phi lam, do la ly do ma minh phai len day goi cau hoi den moi nguoi de ko phai hoi han do ma

enduser
01-09-2004, 21:41
học xong thì kiến thức nằm trong đầu rồi đâu có sợ rớt ra ngoài đâu mà uổng cái gì
còn có kiếm được việc làm hay không là phải do mình xông xáo đi tìm chứ đừng có thụ động ngồi chờ
cơ hội thì chỉ có 1% may mắn thôi còn 99% còn lại là phải do mình tạo nên

good luck

daem0n
10-09-2004, 04:07
Đồng ý với enduser, học mà uổng cái gì (chỉ có uổng tiền chút xíu thôi, hehe).