PDA

View Full Version : Bạn hãy phát biểu cảm nghĩ của mình !

nguoimoi
18-08-2004, 09:23
Chào các bạn !
Kể từ khi cái Computer ra đời,nó đã làm thay đổi xã hội một cách chóng mặt. Nhưng chính nó đẫ tạo nên một xu hướng mới không chỉ có ở Việt Nam mà có ở khắp nơi trên thế giới, mà chúng ta tạm gọi là : " Nền văn hoá cắt dán - Cut & Paste Culture ". Bằng chứng là : những Luận văn cắt dán - Báo cáo cắt dán - Đạo văn - Đạo nhạc. Bạn nghĩ sao về vấn đề này ? Xin bạn hãy phát biểu cảm nghĩ của mình !
Rất cảm ơn bạn đã quan tâm.

hai_chau
18-08-2004, 09:26
toi khong hieu khi vao dien dan nay,cau tra loi o cho nao?va cach post bai moi vao nhu the nao?

david beckham
18-08-2004, 09:35
Suy nghĩ nè: ai cũng có thể làm việc đó. Chủ yếu là tùy lương tâm của họ có bị cắn rứt hay ko thôi.
Dù sao thì việc này cũng là 1 hệ wả tất yếu của 1 hệ thống giáo dục yếu kém + tệ hại( ngộ đang là nạn nhân nè)
To hai_chau: muốn trả lời thì bạn đánh vào box phía dưới ấy. Sau đó bấm alt+S hay trã lời nhanh cũng được.
http://www.diendantinhoc.com/showthread.htm?t=24494
bạn vào địc chỉ trên sẽ rõ hơn

nguoimoi
19-08-2004, 09:27
Vấn đề như vậy mà không ai có cảm nghĩ gì chăng! Hãy phát biểu đi mà đâu có ai bắt đi tù đâu mà lo.

vuatrochoi
19-08-2004, 10:49
Bạn post bài sai chỗ rùi !
Box này chì dành cho lập trình Visual basic thui mừ !

burgboy1204
25-08-2004, 00:25
cái gì cũng có 2 mặt của nó cả, phải chấp nhận cả hai. Cut & Paste cũng có cái hay cái dở của nó, Hay ở chỗ làm cho chúng ta đỡ mất thời gian còn dở là làm cho chúng ta lười đi.

Soul Killer
27-08-2004, 12:20
Tôi nghĩ hoàn toàn hay. Không hay ở chỗ do chính mình mà thôi giống như bạn David Beckham đã trả lời.

Samir Duran
12-09-2004, 14:37
Luận văn cắt dán - Báo cáo cắt dán - Đạo văn - Đạo nhạc ... thuộc về Văn hóa cắt dán? Tôi vẫn chưa hiểu lắm khái niệm này. Ý bạn là sự hình thành & phát triển của công nghệ thông tin - thực chất là sự kết hợp giữa tin học và truyền thông - đã tác động đến cách suy nghĩ, cách học ~ bằng việc sao chép thông tin một cách nhanh chóng và tiện lợi thông qua máy vi tính đến kho tri thức Internet khổng lồ? Cách làm việc ấy trên máy vi tính lây sang cả cách chúng ta viết văn viết nhạc?
Nếu vậy thì không đúng: xu hướng IT này là tất yếu của loài người! Luận văn cắt dán - Báo cáo cắt dán - Đạo văn - Đạo nhạc ==> là sự yếu kém về trình độ và bản lĩnh, chứ không thể gán cho cách thao tác thông tin trong ngành tin học được! Mong bạn nói rõ suy nghĩ của mình.
Thân chào.