PDA

View Full Version : giúp em với

ladykillah1
30-12-2010, 10:19
các anh giúp em với :((
tối hôm qua em có dow trương trình Super Utilities về máy và thử dùng .
mầy mò nghịch dại em ấn vào phần memory turbo , trong đó có cái mục memory cleaner , vì k biết nên em đã trót ấn clean now . Song thỳ máy em bị đơ, khởi động lại thỳ bị mất hết biểu tượng icon, chuột.... chỉ có mỗi cái hình nền. :(( và nó báo data error!
CÁc anh giúp em với,
p/s: nếu sửa đc thỳ em nên cài phần mềm diệt virus nào .! các anh tư vấn giúp em với

tam_giang
30-12-2010, 10:41
Theo tôi cái chương trình ấy có thể có vấn đề, bạn DL từ đâu đó nên gặp vậy vì trên nguyên tắc nó chỉ clean những "rác rưởi" mà thôi. Cácnh nhanh nhất là dùng Restore để lấy lại tất cả những gì trước đó.

ladykillah1
30-12-2010, 10:47
anh có thể chỉ giúp em với, em gà về khoản này :((, vì bh máy em bật lên k có gì cả, k icon , k biểu tượng chuột, :(( chỉ có mỗi cái hình nền

tam_giang
30-12-2010, 11:52
anh có thể chỉ giúp em với, em gà về khoản này :((, vì bh máy em bật lên k có gì cả, k icon , k biểu tượng chuột, :(( chỉ có mỗi cái hình nền
Pascal không thể giải quyết được chuyện này. Nếu bạn viết được chương trình (dùng bất cứ thứ gì: COBOL, FORTAN, PL/I, Pascal, C+, C++, Java .....) làm được chuyện này thì bạn trở thành tỷ phú (tiền đô-la) ngay.

Câu bạn hỏi là về Pascal.