PDA

View Full Version : [dis] Vb

CafeKhongDuong
23-10-2002, 09:35
Cafe xin chào các chú các bác các anh các chị ( các chị có lẽ bị hiếm nhưng thôi chào luôn ), Cafe là thành viên mới của diễn đàn này, vào cũng được vài lần rồi, thấy hay quá trời luôn :D :D , có nhiều thông tin bổ ích nên quyết định sẽ ghé thường xuyên để học hỏi thêm kinh nghiệm. Xin các chú các bác giúp đỡ
Chã là CafeKhongDuong (CDK) đang theo học ở Informatics về Kỹ Thuật Viên MCP ( mới học thôi, chưa biết nhiều ) sau này có lẽ học lên MCSD ( hy vọng lúc đó bác Quaitieutu chỉ giáo ;) ;) )
Khi CDK học xong ở Informatics có phải được 70-175, 70-176 ko? tức là được 2 MCP ????? CDK xem chương trình học thấy ghi như vậy, à còn nữa, Informatics ko hỗ trợ lệ phí thi MCP à? mình muốn thi thì tới Prometric thi, Infor chỉ training thôi à??
Nói về CNTT thì có rất nhiều ngành như phần cứng, đồ họa, lập trình mạng,lập trình phần mềm, lập trình web. 1 người ko thể học hết tất cả những thứ đó được, học tới già cũng ko hết, do đó nên lựa chọn 1 ngành mà mình thích và thật sự thành thạo về nó thì mới có tương lai, chứ học ôm đồm hết e cò ngày "tẩu hỏa nhập ma"
VB hình như ko hẳn là lập trình phần mềm mà còn lập trình web nữa phải ko vậy?

quaitieutu
23-10-2002, 19:21
Hi bạn
Quái chỉ có thể "chỉ' bạn chứ làm gì có đủ trình độ để mà "giáo" ai.
Có một chút nhầm lẫn ở đây là :Nếu như bạn học xong hai môn 175 và 176 ở Informatic thì chỉ có kiến tức để thi MCSD thôi chứ không phải là học xong là có đâu phải đăng kí thi nữ chứ.Còn ở trườn thì thì cung thi như Ms vậy nưng chỉ lấy diểm là 5/10 chứ không phải là 7/10 như MS.Nếu như muốn lấy MCSD thì còn hai môn nữa là 100 và 029.Nếu có đr bốn một thì mới hợp lại thành MCSD.Rất mong được trao đổi cũng bạn

void
24-10-2002, 14:45
có ai ở đây là MCSD không vậy ?

Nicky
25-10-2002, 15:22
What is MCSD ???

White_Rose
25-10-2002, 19:15
Microsoft Certified Solution Developer

CafeKhongDuong
25-10-2002, 19:25
Quaitieutu dang hoc MCSD nè mấy you, mà huynh quaitieutu học ở đâu vậy? có mail ko? cho cafe để có gì thắc mắc thì hỏi
Muốn biết phải hỏi, muốn giỏi phải học mà
:D :D :D

White_Rose
25-10-2002, 23:19
Phải đó. Cho bà con mail đi có gì còn viết thư nhờ vả cái :)

quaitieutu
26-10-2002, 12:19
Thôi đi anh QuaiRâu ơi,Quái còn phải chạy lên site của anh đăng kí để xem các bài viết nhằm mở rộng kiến thức nữa nè chứ giỏi gì mà có thể cho "người ta học" và "người ta hỏi".