PDA

View Full Version : Hỏi về Domain, host..

Hoangthuthinh
16-08-2004, 23:21
Tui có cai' host 1G. Bạn tui muốn xin 100M trong cái host đó. Tui không biết cắt ra thế nào để mỗi người có tài khoản addmin riêng. Bạn tui hỏi có biết DSN không? Tui không biết. Thế là, tui đành đưa Username và Pass cho nó tự cắt .

Vậy DSN là gì? Nó có liên quan gì tới việc cắt host ra không?

mr47
16-08-2004, 23:30
Trời ơi thể bạn đưa Usêrnam và pass thật hả ?
DSN là cái gì tôi cúng hổng có biết nữa !!
Tốt nhất là tạo thư mục cho tụi nó up lên up xuống gì đó >Ừ nhưng cũng bất tiện !!

xacuop
17-08-2004, 00:01
DNS là: Dynamic Name Serivce. Host thì ko có service này chỉ có domain supplier mới có thôi.

gate2vn
17-08-2004, 01:09
pls note that DNS khác mà DSN khác nhé mấy bạn :)

Nếu bạn muốn chia host thành nhiều accounts riêng rẽ, bạn phải có quyền reseller là ít nhất. Nếu ko có, bạn có thể tạo subdomain, rồi ftp user cho người bạn đó. Hoặc nếu host có hỗ trợ add-on domains thì cũng có thể làm tương tự

PS: các câu hỏi về hosting, domain, các bạn có thể sang địa chỉ www.whtvn.com

truongkhoa
10-01-2006, 18:42
Tôi không có thời gian lên công ty Bác, vậy thánh toán bằng cách nào, tôi chuyển từ Hostpacket Vietnam qua, Domain+Hosting đang control nhưng vào email +website thì die, FTP vẫn vào được, vậy làm cách nào để chạy bình thường lại? Bác cho lời tư vấn nhé.Sẵng tiện bác nói thanh toán sao cho tiện lẹ nhất nhé, qua Vietcombank?

vitnuce
10-01-2006, 18:58
Bạn vào được Control Panel là có thể chuyển data được ! Bạn có thể submit ticket vào Help Desk http://3isupport.com để được hỗ trợ.

Khi bạn làm order tại GATE2VN, chúng tôi sẽ gửi invoice cho bạn, sẽ có đầy đủ thông tin thanh toán
:)

Dem Sai Gon
10-01-2006, 19:05
Nếu Cpanel vào được muốn lấy dữ liệu qua thì vào lấy . Domain thì chỉ cần change dns qua là được . Thanh toán lẹ nhất qua VietComBank là ra chi nhánh VCB rồi nói nộp tiền vào tài khoản , sau đó họ đưa giấy điền điền vào là xong . Nếu có thẻ thì vào máy ATM rùi chuyển khoản cũng được . Support rùi ....có được nhớ chia hoa hồng nhé ekekeke

Trời ...sau mình lại post lên sau vậy nè trời ...........thui hết hưởng hoa hồng rùi ..... phải chi viết ngắn một tí là có hoa hồng gòi hehee