PDA

View Full Version : [q]

truyenth
23-10-2002, 00:49
Xin cho hỏi, trong mấy loại Modem Ext thi loại nào xài ngon nhất, & tui nghe nói Modem Ext USB thì chạy ko ổn định như loại ****** có phải vậy ko. Hiện tui đang xài Modem Int Prolink chip Lucent, xài cực kỳ tốt, rất nhanh, vì tui cũng đã xài rất nhiều loại modem Int rồi, nhưng với modem Ext thì chưa biết, WinME & WinXP đều tự nhận biết rất tốt, nhưng tui muốn chuyển wa Modem Ext coi có ngon hơn nữa ko. Nên tui cần các bạn nào hiểu biết tư vấn để mua 1 modem Ext tốt. Cám ơn tất cả các bạn.

vthien
23-10-2002, 01:46
À tôi cũng có biết qua về Modem Int Prolink chip Lucent bó cũng tốt đó nhưng minh nghĩ là cậu chưa dùng qua loại tốt hơn nó thôi.
Modem ngoài chắc chắn là tốt hơn Modem trong rồi vì không chịu sự điều khiển của CPU nữa nên gọi là hardware Modem có nhiều cái nén dữ liệu và còn nhiều tình năng nữa . Ở Vn có lẽ tốt nhất là Robotic của 3COM nhưng thực ra còn có Hayes ..nữa chẳng qua Hayes còn hiếm ở VN thôi . bạn dùng Robotic đấy hay lắm nhưng hơi tốn đấy .

truyenth
23-10-2002, 12:04
Cám ơn VThiên, & mình muốn hỏi các bạn mấy loại Modem Ext còn loại nào ngon ngoài US Robotic nữa ko, & loại xài USB có ngon ko, vi có lần mình nghe báo nói là loại modem USB ko ổn định.

vthien
24-10-2002, 05:55
Đúng đấy ! USB không hay = mấy cái COM tuy nghe có vẻ cũ nhưng hay hơn. Ngon nhất là Robotic còn lại đều tốt nhưng nếu vật thì sài INt cho rồi .tốn thêm chút đi !