PDA

View Full Version : MÀn HÌnh TỚ BỊ NgƯỢc !! CỨu TỚ VỚi

toiyeuhalan
16-08-2004, 05:27
:helpsmili :helpsmili Chả là trong lúc đang sử dụng em y' , tớ có ấn lộn nút nào đó và bỗng nhiên màn hình của tớ quay ngược hết từ toolbar cho đến con trỏ chuột .Tớ shutdown và restart lại thì tình hình cũng không thay đổi từ ngoài vào cho đến màn hình báo vào WinXP thì không sao nhưng khi đến màn hình welcome vào bên trong thì tình trạng lại như cũ không có gì thay đổi tức là tất cả đều ngược.Hic hic... tớ thì đang rất cần máy .giúp tớ với cảm ơn rất nhiều.
:no: :no: :no:

vuchicuong
16-08-2004, 05:40
Như vậy là bạn đã chỉnh thông số ở ngoài màn hình desktop rùi .Có phải là bạn đã chọn chuột phải( ngoài màn hình) rồi chỉnh thông số ở toolbar nên màn hình mới quay ngược .Tớ nhớ không nhầm thì ở đó có rất nhiều thông số (800 x .....) bạn thử chọn lại 1 thông số nào đó trong đó đi .Mình không nhớ rõ nhưng trước đây mình đã bị thế rối ,bạn không phải lo lắng đâu .Chúc thành công

cdman305
16-08-2004, 05:43
Khà khà, có gì đâu, chỉ lật ngược cái Mo là OK thui muh ! :D
Nói giỡn chứ vô phần Display setting (click chuột phải màn hình desktop), vô Advance, tìm phần nào có chỉnh đại khái là Rotation ... (mỗi máy or card VGA or HĐH có option khác nhau) chỉnh lại là hết thui mà ! Nhớ lật ngược Mo để còn bít đường mà chỉnh nhe ! Hehehe !:D

toiyeuhalan
16-08-2004, 05:47
nhưng mà cả con trỏ chuột của tớ cũng bị lật nguợc luôn chứ khong phải mỗi toolbar đâu, khong biết chỉnh có được không nữa.

yellowriver
16-08-2004, 06:41
Chắc có con Virus vui tính nào đó thôi, tại sao bạn không quét virus nhỉ???
Tôi chỉ nhớ hình như hồi nào đó tôi cũng nghich cái flash và nó cũng làm tôi bị vậy.Nhưng tắt nó đi thì lại hết...

nobitavietnam
16-08-2004, 09:14
:D nobita nghe nói có 1 số các phím tắt nào đó thực hiện cái việc "lật ngược màn hình" như thế. Nhưng mà nobita không biết, có ai biết thì chỉ mọi người với ;)

minker
16-08-2004, 09:20
vào phần settings của Card mh nằm ở systray, trong đó có phần lật ngược mh 180 độ đó.... vào đó quay lại ...

Empty_heart
16-08-2004, 15:51
Nếu của Intel thì phím tắt là Ctrl - Alt - phím mũi tên...

spidermum
17-08-2004, 01:00
tui cũng nghĩ như Empty ! có thể là U đã dùng phím tắt hoặc là thay đổi độ phân giải của màn hình ! hê hê lúc đó thì cả chuột cũng bị lật ngược đấy >>> U thử để độ phân giải lại là 800X600 xem sao ! à mà cũng có thể là bị Vius anphal đấy

nobitavietnam
17-08-2004, 01:17
Nếu của Intel thì phím tắt là Ctrl - Alt - phím mũi tên...
Ngoài Intel ra thì những hãng khác có không vậy các bạn?

Empty_heart
17-08-2004, 05:15
Empty Heart cũng Không rõ nữa ... Các main xài chipset 845/865G có Intel Extreme graphic 1/2 đều như thế, tuy nhiên cũng có 1 số hãng xài Driver riêng nên sẽ khác chút xíu
Cách giải quyết tốt nhất là vào Safe Mode, Remove cái driver của VGA, sau đó Install lại. Or khi khởi động nhấn F8 để hiện ra Startup, chọn ...VGA Enable, sau đó install lại driver Vga là xong... cái này áp dụng cho mọi VGA...