PDA

View Full Version : Các bác cứu em với

guestus
28-12-2010, 05:38
Chào các bạn, mình đang thực tập học asp.net & sql. Mình đã tạo ra database SQL riêng, không dùng aspnet_db của Microsoft. Nhưng khi chạy lệnh aspnet_regsql.exe thì trong mục table của database sinh ra một số bảng mặc định quản lý như: dbo.aspnet_role, dbo.aspnet_membership, dbo.aspnet_users…..v.v.. Mình biết là những bảng này dùng để phân quyền và hỗ trợ lúc login. Trong những đồ án website thực tế thì mình không thấy những table đó, họ không dùng những bảng mặc định đó. Vậy mình nên xóa những bảng mặc định đó đi hay giữ lại??? Hầu hết các đồ án mình thấy họ tạo ra một table Khachhang hay user riêng để lưu username, password… Vậy nếu xóa đi thì làm sao có thể phân quyền và hỗ trợ lúc login (phân biệt là admin hay user) được, phải chăng mình phải tạo ra 2 bảng là admin và user riêng thì mới làm được??? Mình mong các webmaster chia sẻ cho những kinh nghiệm thực tế cho vấn đề này. Chân thành cám ơn.

dhaudo
04-01-2011, 02:10
database khi dùng lệnh aspnet_regsql.exe tạo ra để hỗ trợ Membership, nếu bạn không thích dùng thì tự tạo bảng quảng lý người dùng của riêng mình cũng được. Xóa nó đi như xóa 1 database bình thường thôi bạn:)