PDA

View Full Version : Khả năng làm việc sau khi học xong CCNA

Tuanpy
13-08-2004, 14:39
Chào các bác, bác nào đã học CCNA rồi thì cho vài lời khuyên, tui nghe người ta đồn đại rằng học CCNA chỉ học chay lý thuyết suông thôi, học xong chẳng làm được trò trống gì cả? Họ nói vậy có thật không các bác. Tui định đăng ký học tại HaNoiCTT mà nghe họ nói vậy....... ngại quá.

Nếu không đúng như vậy, liệu sau khi học xong tui có thể tự thiết kế, xây dựng và cài đặt một hệ thống mạng nho nhỏ như Mạng Trường Học, Cơ quan,... được không, liệu co đủ sức làm được không ?

Rất muốn nghe lời khuyên chân thành của các bác đi trước.
Thân ái!!

thienchuoi
27-09-2004, 02:10
Theo minh thi hoc CCNA rat tot nhung ban phai nam ro kien thuc co so ve Mang ket hop voi thuc hanh tren cac thiet bi cua Cicso.
Sau khi ban hoc CCNA ban co the Cau hinh 1 Router,sw,...nhung quan trong la ban phai co moi truong lam viec tot,su dung thuong xuyen cac thiet bi + voi nhung ngoi co kinh ngiem trong linh vung Quan tri mang cua cac Cong ty lon thi ban nhanh chong tiep can thuc su voi cong viec hon.
Chuc ban thanh cong .
Co thac mac gi ban co the gui mail ve
vdthien04@yahoo.com

yuna_admirer
28-09-2004, 06:23
Hi,

Làm việc trong 1 cty tốt nhiều khi cũng không cho bạn nhiều cơ hội để làm đâu, vì cty tốt thì mạng chạy tốt, thì ít cần đến config router lắm.

phong_la
03-11-2004, 02:39
Toi hoc CCNA rui, cac bac gioi thieu cho lam cho tui gium duoc ko???

swatch
21-07-2005, 10:37
bị dở hơi thì ai dám nhận vào làm mà giới thiệu với không giới thiệu chứ

yuna_admirer
21-07-2005, 10:48
học CCNA rồi các bạn chưa có việc làm nên thử xin đi thực tập không công ở đâu đó đi

SLNAFAN
25-07-2005, 09:10
Cho em hỏi cái! Nếu bạn chỉ có mỗi cái CCNA thôi thì rất khó xin việc, bạn cần phải học thêm những cái khác nữa. Vậy sau khi học xong CCNA mà không có điều kiện học tiếp lên CCNP thì mình nên có thêm bằng cấp gì bổ trợ thêm không?

Hiện em gần tốt nghiệp khoa Tiếng Anh chuyên nghanh kỹ thuật của BKHN, em cũng đã có chứng chỉ CCNA rồi , giờ em định học thêm văn bằng 2 tại trường , nhưng em đang phân vân không biết nên học CNTT hơn hay là Điện tử Viễn thông?

Mong mọi người tư vấn dùm em cái!

Thanks in advance!