PDA

View Full Version : Thông báo khẩn: tháo bỏ link và logo ở daknongonline.info

daknong
25-12-2010, 16:36
Kính gửi tất các các webmaster http://daknongonline.info trước đây chạy mã nguồn VBB hoạt động trong lĩnh vực giải trí. Nay mình quyết định chuyển sang dùng phpbb và hoạt động trong một lĩnh vực mới hoàn toàn. Vì vậy mình đề nghị các webmaster đã trao đổi với daknongonline.info tháo bỏ hết link và logo hộ mình.
Mình sẽ thông báo qua yh cho các bạn, tuy nhiên có thể các bạn không nhận được tin nhắn, vì vậy mình viết thông báo này để các bạn biết và thao bỏ hộ mình với nhá.
Thật long cáo lỗi cùng các bạn

buonnhadat
25-12-2010, 16:57
giải trí sang rau vặt à bạn !

firstone
25-12-2010, 17:00
Bác đã chuyển sang lĩnh vực rao vặt rồi a. Nếu có trao đổi liên kết nữa thì trao đổi với mình nha.

daknong
26-12-2010, 07:06
thực tế thì site đó vẫn tồn tại, nhưng mình không muốn phát triển lĩnh vực đó nữa nên chuyển sang lĩnh vực này. vì ở Dak Nông cũng chưa có site nào thì phải. các bạn vào xem http://daknongonline.info/vbb Nếu ai có nhu cầu thì mình share cho dùng

sinbadvp
26-12-2010, 07:36
Chúc pác thành công. :D

daknong
26-12-2010, 09:17
thanks bạn đã ủng hộ. Mời mọi người nếu ai muốn quảng cáo thì vào trang mình nhá

lang_tu_say
28-12-2010, 06:44
Lĩnh vực forum giải trí cho teen thì khó mà kiếm được nhiều tiền, cái này bác nào đã hoặc đang làm chắc sẽ hiểu. Hầu hết người đâm đầu vào đây đa phần là teen, hạn chế về kiến thức nên sau 1 thời gian không đủ tiền duy trì nên bỏ.

Tui thì cũng làm cái forum bé bé đựoc 2 năm rùi, nhưng làm cho vui thôi.. tiền duy trì 1 năm cũng chỉ bằng 2 chai chivas trong sàn chứ mấy lol giả bộ thất hứa với đám bạn 1 lần là đủ lol

Bác chủ topic đã quyết định lựa chọn 1 hướng khác và chúc bác thành công.

daknong
28-12-2010, 14:06
thanks. mình thì không phải lứa tuổi teen nên không phải là đâm đầu vào. vì lúc đầu tên miền này mình dự định làm site tin tức địa phương nhưng nhận thấy sức không đủ nên đành bỏ ý định, mà domain bỏ không thì phí, rank lại giảm nữa nên đành mở đại cái diễn đàn giải trí cho giới trẻ vào chém cho vui đồng thời duy trì được rank. Nay quỹ thời gian mình đã có dư, đồng thời từ nhu cầu thực tế, hiện tại nơi mình chưa có một sân chơi nào cho bà con buôn bán cả, vì vậy mình quyết định chuyển qua "Diễn đàn rao vặt", có thể là sẽ rất khỏ cạnh tranh được với các diễn đàn đàn anh, đàn chị khác nhưng ở Đăk Nông chắc giờ đang là số 1 (hì hì).
Mình thấy mọi người đều dùng VBB để làm diễn đàn, VBB rất dễ hack mod, bảo mật tốt ... và nhiều nữa,. nhu8wng mình quyết định chọn phpbb đơn giản vì mình thấy phpbb miễn phí bản quyền (không mất đồng xu nào), chạy nhẹ thì phải biết và nhiều cái nữa, tuy phpbb hack mod là công việc phải nói là "cực khổ".
Nhân đây nếu các bạn muốn rao bán gì thì vô ủng hộ mình nha

manlivo
28-12-2010, 14:52
Bác đổi từ blog (wordpress)->forum giải trí(vbb)->forum rao vặt(phpbb)
:D -> Xem ra bác ko có đức tính kiên trì rồi. Bác xem rất nhiều blogger thành công, các forum về giải trí nổi tiếng như hihihehe.com, chiplove.biz... Ai cũng bắt đầu từ khó khăn, và vượt quá khó khăn mới có thể thành công được. Chứ đừng thấy người khác làm tốt, kiếm được nhiều tiền mà lại nghĩ mình làm theo cũng sẽ được như vậy.
Nhưng dù sao cũng chúc bác thành công!

daknong
28-12-2010, 20:51
thanks bạn. mình biết vậy nhưng mình không phải lứa tuổi đó nên xây dựng cũng không thể phát triển được và mình không thể hiểu được giới trẻ đang nghĩ gì. Vì vậy mình chuyển sang rao vặt cho dễ đòng thời dùng phpbb vì là không vi phạm gì cả. dùng VBB null thấy khó chịu lắm. mua thì không có $