PDA

View Full Version : Chọn nhằm Sư phụ!Cứu Tôi Với

Hue Quang Binh
13-08-2004, 08:26
Chào các bạn trong diễn đàn tin học,lần đầu tiên vào trang Web và thật ấn tượng.Các bạn trả lời và giúp đỡ 1 cách rất nhiệt tình và cũng không đòi hỏi gì cả.
Có lẽ các bạn thắc mắc tại sao Tôi chọn tiêu đề như vậy.
Câu chuyện của Tôi thật là sai khi các bạn đã cho lời khuyên trên diễn đàn về chỗ học.Nhưng gia đình tôi cứ bắt Tôi phải đi học ở cơ sở Ngọc Tiên Design ,vì ba mẹ tôi đọc trên báo chí về trang quảng cáo của ổng ,nên tôi phải theo học,
Các bạn có biết về cách dạy quá sơ sài và thật sự quá tồi tệ về thiết bị quá lạc hậu.Người dạy thì vô tư ,thích thì dạy không thích thì thôi,người dạy thì đông nhưng đâu có ai chỉ bảo gì đâu.Có hỏi thì trả lời rất ngang nhiên như không có gì cả,và không chút trách nhiệm.
Người dạy không có 1 chút kinh nghiệm trong thiết kế,kiểu dạy ở đây giống như con vẹt học bài vậy,dạy như vậy thì chỉ có Ngọc Tiên mới hiểu nỗi.dạy như vậy thì không bằng tôi mua sách về học.Làm tôi tốn 3 triệu,Có lần tôi hỏi 1 câu hỏi rất ư cơ bản mà người mới học cần biết nhưng người dạy chỉ người kia trả lời và người kia chỉ người khác và cuói cùng không biết.Mà câu hỏi đâu khó gì ,nhưng tôi chỉ muốn Text thôi.Quá thất vọng.
Còn ông dạy tôi (tên Nguyên)thì láu cá và xem trời bằng 0.Trình độ thì không có,mà tôi hỏi tốt nghiệp trường nào?Thì ổng trả lời ngon xương:tốt nghiệp trường ĐH Mỹ Thuật,mới ghê chứ,té ra cũng là người trong lò Ngọc Tiên.
Có nhiều người nói : mấy ông này là đệ tử mấy đời nên trình độ hạn hẹp.HữuLộc cũng giỏi sao ông Tiên không gọi hay......?
Câu chuyện của tôi như vậy ,nên tôi không dám tâm sự gì với gia đình,vì số tiền tôi nộp được cũng từ đôi gánh hàng rong của Mẹ và công lao của Ba tôi đạp xe chở hàng thuê.Tôi không muốn cho gia đình biết vì sợ Ba Mẹ tôi buồn.Còn các bạn có làm không?Các bạn mách bảo cho tôi với.
Người đau khổ.
Có gì tôi thắc mắc xin các bạn trả lời cho tôi,chứ bây giờ có cho tôi tiền cũng không đến học.

tunghnt
21-08-2004, 07:19
thời buổi này chọn một chỗ học tốt rất khó,
tui cũng học flash bên Hoa Sen, tưởng ở đó có dạy nhiều về action script, ai dè chỉ dạy vài lệnh cơ bản
bây giờ tui rất muốn biết có chỗ nào dạy chuyên về action script để có thể làm cả một web site động hoặc làm games cơ bản cũng được
đồ họa thì bây giờ tui cũng chẳng biết chỗ nào dạy để có thể kiếm cơm bằng nghề đó được, nhưng nghe nói bên DPI, hoặc Mắt Vàng dạy được, nhưng không biết có thiệt không, hay là quảng cáo cũng chỉ là quảng cáo thôi.

tungds
21-08-2004, 08:07
CHọn rồi thì đành chấp nhận chứ sao giờ? Tôi nghĩ wan trọng vẫn là bạn thôi. Tự học cũnng quan trọng lắm, thầy dở đâu chắc trò đã dở?? Mà chủ đề này xàm wá. lock lun thố pác mod ới.

vuatintac
16-11-2007, 11:44
Mình cũng hơi thất vọng ngọc tiên khi nghe bạn ý nói vậy. nhưng theo mình. để nhìn người thầy hay trung tâm tốt hay xấu... ko chỉ nhìn vào máy móc, huấn viên. mà cần nhìn vào những người học trò cơ!
Đành rằng ko biết mới di học. lỡ đống tiền.. đành chịu...

Theo mình biết (lúc trươc có tìn hỉu...) NGọc tiên gồm hai cơ sở. Một là cái lò xấu xí mà bạn ý nói. máy móc củ xì... (lần cuối mình nghé, cách đây 2 năm, giờ chắc đã thay rùi). cơ sở thứ hai là ở nhà ông ý-trong hẻn. Có camera quang sát từ đầu đến chân. Máy tính cũng "nghề" một chúc. Phòng khá sạch sẽ, rộng. đặt biệt có vài máy chuyên dụng như máy in lụa liếc gì đó (chả nhớ)...

mà nghe là có hổ trợ việc làm nữa cơ mà. thế là hay lắm rùi. ra trường có việc! ai chả thích!!!!

MÀ nếu ai có chút kinh nghiẹm phótohop, Corel thì mình nghĩ ko cần đến ngọc tiên. chỉ cần mài mò chút đỉnh, đỡ tôn 3 "chai" (3 tr)

hoang_khuong
24-11-2007, 00:20
Thực ra chỗ dạy không bằng người dạy.Nhiều trung tâm lớn chứ dạy chẳng hay ho gì đâu vì trung tâm lớn > học viên nhiều > không đủ giáo viên > tuyển giáo viên thiếu kinh nghiệm hoặc không nhiệt tình ...Mà trong mấy cái đó nguy hiểm nhất là giáo viên thiếu tinh thần trách nhiệm.Không ai có thể biết và trả lời tất cả các câu hỏi của học viên ngay tức thời, nhưng nếu thấy vấn đề đó thực tế mà không tìm cách trả lời mà lại thoái thác thì tội nghiệp cho những học viên đó lắm
@ Hue Quang Binh : bạn cũng đừng buồn nữa, không bổ dọc thì cũng bổ ngang, với 3M chắc hẳn bạn cũng có thể có 1 chút kiến thức về đồ họa rồi, cố gắng tự học thêm đi bạn, anh em trên diễn đàn này luôn sẵn sàng giúp đỡ bạn mà

hamhocqua
08-12-2007, 20:11
[QUOTE=vuatintac;921238]Mình cũng hơi thất vọng ngọc tiên khi nghe bạn ý nói vậy. nhưng theo mình. để nhìn người thầy hay trung tâm tốt hay xấu... ko chỉ nhìn vào máy móc, huấn viên. mà cần nhìn vào những người học trò cơ!

Mình thấy học tại Ngọc Tiên ra nghề rất nhiều , có người còn nổi tiếng như Huu Loc, Duc Huy.. mình hay lên trang web [url]http://gallery.ngoctiendesign.com/cpg/thumbnails.php?album=10
có rất sản phẩm thiết kê của học trò ngọc tiên, hổng biết Bạn có nhầm lẫn gì không ? theo mình nghĩ học ở đâu thì cũng là do mình trước hết...
Khanh 0903088546

bibimeo
08-12-2007, 22:53
Cái topic này lâu lắm rồi mà sao còn lôi lại vậy. Người mở chủ đề này không chừng đã làm tới trưởng phòng thiết kế rồi đó.

CravenA
22-06-2008, 20:34
Lâu nhưng là bức xúc của các bạn "trao thân nhằm tướng cướp"
Tớ mới vào diễn đàn của Ngọc Tiên xem ông ta trả lời với những học viên thật tệ ! không có trách nhiệm gì hết. Không biết mới hỏi mà trả lời thì huề vốn. Không có chút gì là nghề cả !

khanhinterior
27-06-2008, 23:21
Mình là học viên Đồ hoạ và in lụa tại Ngọc Tiên
mình thấy học tại Ngọc Tiên ra nghề rất nhiều còn được giới thiệu việc làm sau khi nghiệm thu kết quả , có người còn nổi tiếng như Huu Loc, Duc Huy..
mặc dù có trang web về các bài tập kết quả nghiệm thu của học viên được cập nhật đều đều http://gallery.ngoctiendesign.com/cpg/
nhưng chủ yếu học viên tại Ngọc Tiên được khuyến khích đem mọi khó khăn thật cụ thể đến lớp để được hướng dẫn cho đến khi đạt yêu cầu khách hàng chứ không trả lòi chung chung lý thuyết suông !
Mình nghĩ chẳng có web nào có thể thay thế lớp được !
nếu 1 nơi dạy mà không có kết quả cụ thể thì khỏi phải chê hoặc công kích trước sau gì chắc chắn không thể tồn tại vì sẽ chẳng có ma nào đến học !

Khanh 0903088546