PDA

View Full Version : Tuoitrenangdong.net bị DDOS mấy ngày nay, ai có kinh nghiệm giúp mình nhé

yodownload.net
24-12-2010, 23:04
http://tuoitrenangdong.net dạo này bị DDOS liên tục, mình thì không thể online 24h để theo dõi :( Đã thử nhiều cách mà vẫn không được, vào SSH và WinSCP rất khó khăn, thậm chí đơ luôn.

Anh em ai có kinh nghiệm dồi dào trong lĩnh vực Anti DDOS xin giúp đỡ mình cách phòng chống tốt và phát hiện ra thủ phạm. Xin cảm ơn

P/s : Mình đã cài thử APF và D Dos Flate thấy cũng tạm ổn.

VNSIM.COM
25-12-2010, 08:24
xem file log, banned ip đi là xong

appvz.net
25-12-2010, 10:15
Có nhiều kiểu ddos, mỗi kiểu ddos có một đặc thù khác nhau. Dựa vào điểm khác biệt giữa các kiểu ddos thì phương thức phòng chống cũng khác nhau.

Bạn hãy check thử log để xem ddos theo kiểu nào?

lefuong
25-12-2010, 11:24
cái này chỉ có cách là tìm ra người nào DDos rồi xin họ đừng DDos nữa thôi, mình cũng bị rồi chẳng cách nào chống được :(

yodownload.net
25-12-2010, 13:20
P/s : Mình đã cài thử APF và D Dos Flate thấy cũng tạm ổn.

hatso1
26-12-2010, 21:05
mình cũng bị ddos ghê quá, bị ngưng host liên tục. quả này thê thảm rồi. nản quá đi

snake_romantic
28-12-2010, 08:39
Chống chọi với chúng vài hôm thì alexa tăng lên vùn vụt á mà :D. Mình nghĩ bạn nên đặt cái câu " Nếu bạn dừng việc ddos site mình thì mình sẽ pay qua paypal cho cậu 1000$" chắc chắn chủ mưu sẽ có mail cho bạn? Mình cũng đã thử và hiệu nghiệm ....

ktakta
28-12-2010, 15:10
Chống chọi với chúng vài hôm thì alexa tăng lên vùn vụt á mà :D. Mình nghĩ bạn nên đặt cái câu " Nếu bạn dừng việc ddos site mình thì mình sẽ pay qua paypal cho cậu 1000$" chắc chắn chủ mưu sẽ có mail cho bạn? Mình cũng đã thử và hiệu nghiệm ....

hiệu nghiệm đâu ko thấy chỉ thấy nó làm mạnh hơn, mà mấy thăng đó chắc nó thuê cả quán net ra xử pro quá. Tốt nhất ko thù oán với ai là dc, ít online forum là yên ổn

hatso1
29-12-2010, 21:22
mình đâu có gây thù chuốc oán với mấy pác pro đâu nhở, sao lại hại mình điêu đứng thế chứ? hay là muốn giúp, kich rank alexa cho mình nhỉ

cryvn
30-12-2010, 14:46
mình đâu có gây thù chuốc oán với mấy pác pro đâu nhở, sao lại hại mình điêu đứng thế chứ? hay là muốn giúp, kich rank alexa cho mình nhỉ

Chịu thôi bạn ơi, cả tháng nay ngày nào mình cũng bị die 3 4 tiếng, mấy ngày đầu thì ức chế thật nhưng ngày nào cũng bị nên rồi cũng quen :D

steven le
31-12-2010, 00:54
Chịu thôi bạn ơi, cả tháng nay ngày nào mình cũng bị die 3 4 tiếng, mấy ngày đầu thì ức chế thật nhưng ngày nào cũng bị nên rồi cũng quen :D

Quen mà để câu status lạnh người, :D