PDA

View Full Version : Windows XP: Làm sao xóa bỏ một vài mặc định

ghlg
12-08-2004, 08:02
Trong windows XP, nếu mình muốn dùng những hình mình thích để làm background còn những hình không thích thì xóa bỏ, vậy làm thế nào để xóa bỏ một vài hình mặc định trong wallpaper hay là trong Screensaver của windows. Mong các huynh chỉ dùm.

hlong7
12-08-2004, 11:11
Click chuột phải, vào properties .... Trong đó có những cái bạn cần ... nghịch ngợm tí xíu là ra....hèhèhè

phphthu
12-08-2004, 12:44
Thư mục wallpaper: C:\WINDOWS\Web\Wallpaper
với screensaver: C:\WINDOWS\system32\*.scr

Edit:

Nếu bạn cài SP1, các .scr có một copy ở C:\WINDOWS\ServicePackFiles\i386\*.scr

==> xoá -> ignore Win File Protection warnings.

ghlg
12-08-2004, 20:30
Thư mục wallpaper: C:\WINDOWS\Web\Wallpaper
với screensaver: C:\WINDOWS\system32\*.scr

Edit:

Nếu bạn cài SP1, các .scr có một copy ở C:\WINDOWS\ServicePackFiles\i386\*.scr

==> xoá -> ignore Win File Protection warnings.

Tôi có vào thư mục C:WINDOWS\Web\Wallpaper nhưng vẫn không tìm được một vài hình mặc định của Windows. Khi click chuột phải vào Desktop và properties thì trong Desktop có thêm vài hình mà trong thư mục C:windows\Web\Wallpaper không có. Bạn có thể chỉ rõ thêm một chút về Wallpaper không?

phphthu
12-08-2004, 20:44
Nếu bạn move hết các file trong thư mục Wallpaper đi chỗ khác thì trong Desktop properties có còn hình nào không ? Nếu còn bạn cho biết tên. Đó có thể không phải hình mặc định của Win mà do một số chương trình khác thêm vào (ACDSee, DizNfo, etc.)

Ghost1982
12-08-2004, 22:40
Các hình khác nằm ở \Windows
Có vài hình nhỏ nhỏ đó, cả Wallpaper mà bạn chọn thì Windows cũng đưa vào thư mục Windows hết (với định dạng bmp)

ghlg
13-08-2004, 04:14
Các hình khác nằm ở \Windows
Có vài hình nhỏ nhỏ đó, cả Wallpaper mà bạn chọn thì Windows cũng đưa vào thư mục Windows hết (với định dạng bmp)
Đúng là những hình này rồi, chúng nằm trong C:\windows dưới dạng .bmp, cám ơn bạn nhiều.