PDA

View Full Version : Sao GA thanh toán thấp hơn report tháng 11?

luluku
23-12-2010, 21:15
Mới login vào nhưng GA thanh toán ko đúng, thấp hơn report nhiều ai biết tại sao ko? giải thích giúp em cái đi?

mu_1
23-12-2010, 22:24
nó thích trừ nhiêu nó trừ mà bạn lol mình lâu lâu cũng vì trừ vài $ :yes:

luluku
23-12-2010, 22:48
vài $ nói j kiếm đã ít mà nó trừ nhiều ấy chứ tới vài chục $ lận bác a`, tháng trước cũng bị trừ rồi tháng này cũng thế. Ai biết tại sao ko?

kutataxoa123
23-12-2010, 22:56
Đặt trên blogspot là bị trừ nhiều nhất :D

mu_1
23-12-2010, 23:17
vài $ nói j kiếm đã ít mà nó trừ nhiều ấy chứ tới vài chục $ lận bác a`, tháng trước cũng bị trừ rồi tháng này cũng thế. Ai biết tại sao ko?
nó trừ lý do gì thì mình không biết nhưng có tháng trừ tháng không.

Mà bạn yên tâm, trong quá khứ cũng có một tháng đẹp trời GA đã cộng tất cả các khoản bị trừ những tháng trước để pay lại cho publisher. Bạn cứ hy vọng là không mất tiền đâu :emlaugh:

lefuong
23-12-2010, 23:44
thằng Google thì chịu nó rồi, nó trừ gì mình chẳng hiểu được :(

luluku
24-12-2010, 00:37
nó trừ lý do gì thì mình không biết nhưng có tháng trừ tháng không.

Mà bạn yên tâm, trong quá khứ cũng có một tháng đẹp trời GA đã cộng tất cả các khoản bị trừ những tháng trước để pay lại cho publisher. Bạn cứ hy vọng là không mất tiền đâu :emlaugh:

Hy vọng là như bác nói, sợ nó cứ trừ hoài thì chết, muốn gửi mail hỏi nhưng sợ nó theo giỏi Acc GA của mình nên thôi vì dạo này các bác nói GA bị cúm nhiều quá.

LNS
24-12-2010, 01:06
Dễ gì có chuyện GA mún trừ là trừ. Người Mỹ làm việc đó các pác - chính xác từng số lẽ, ko phải người VN đâu.

Mình cũng có lần bị trừ và được nhận email rất rõ ràng, nói chung nó bảo đại loại thế này: "site này của bạn vi phạm ... Tài khoản của bạn vẫn hoạt động, nhưng chúng tôi sẽ trừ số tiền kiếm đc của site này...".

Mình chưa thấy G! làm việc sai bao giờ! Chỉ có điều các pub nhà mình che giấu điều gì thui :) Nếu bạn nghĩ bạn làm đúng thì cứ nói nó! Đảm bảo support nhiệt tình.

luluku
24-12-2010, 11:55
Dễ gì có chuyện GA mún trừ là trừ. Người Mỹ làm việc đó các pác - chính xác từng số lẽ, ko phải người VN đâu.

Mình cũng có lần bị trừ và được nhận email rất rõ ràng, nói chung nó bảo đại loại thế này: "site này của bạn vi phạm ... Tài khoản của bạn vẫn hoạt động, nhưng chúng tôi sẽ trừ số tiền kiếm đc của site này...".

Mình chưa thấy G! làm việc sai bao giờ! Chỉ có điều các pub nhà mình che giấu điều gì thui :) Nếu bạn nghĩ bạn làm đúng thì cứ nói nó! Đảm bảo support nhiệt tình.

Nó chẳng gởi 1 mail nào giải thích hết bác a` vậy mới thắc mắc, số tiền nó trừ có thể mua thêm 1 unlimited hosting 1 năm ấy chứ, nên mới tiếc. Phải chi nó nói mình biết là tại sao trừ để khỏi thắc mắc.

nitmony
24-12-2010, 19:17
nó bắt đầu trừ kể từ khi thống kê của nó có "thu nhập ước tính", nên mình nghĩ thế này:
lúc trước nó chỉ kiểm tra 1 click có hợp lệ hay không để trả tiền cho click đó sau vài chục phút. (cứ vài chục phút nó tổng kết 1 lần). Cuối tháng thu nhập bao nhiêu thì lãnh bấy nhiêu.
sau này nó có qui luật mới, thống kê tiền tất cả các click (thu nhập ước tính) và chỉ kiểm tra vào cuối tháng, những click không hợp lệ nó sẽ trừ tiền, do đó bạn sẽ thấy số tiền nhận được ít hơn so với báo cáo. Do đó nếu tỉ lệ tiền bị trừ quá nhiều thì coi chừng bị ban.

lathanhtrong10
24-12-2010, 20:20
có pro nào chỉ dùm cách set lại PC hk vào đc blog opera . tk nhìu

vantantr
24-12-2010, 20:27
chẳng quan tâm lắm đến nó trừ mấy $, mà chỉ sợ nó điên lên BAN account vô lý thôi....

hashflower242
24-12-2010, 21:05
Nhiều khi GA nó không thu được tiền của những người thuê quảng cáo, nên nó k có tiền trả cho cái khoản mà các bạn kiếm được, vì vậy nó phải trừ bớt đi, theo kiểu GA và publisher cùng gánh thiệt hại đó mừ...

pingping12
24-12-2010, 21:09
đây là trừ tỉ lệ chênh lệch giữ lượt hiện quảng cáo và click