PDA

View Full Version : [Q] Làm thế nào để install CGIProxy 2.0

chaukysky
22-10-2002, 12:45
Mình biết có một Program Vượt Firewall rất hay là CGIProxy 2.0
Nhưng khổ nổi nó viết bằng CGI. MÀ mình thì không biết gì về CGI. Không biết bạn nào là cao thủ CGI hay đã tùng install CGIProxy 2.0 thành công. Xin được giúp đỡ về cách install.

Cảm ơn nhiều.

vietfirm.com
22-10-2002, 13:04
CGIproxy thì đâu có cần phải install gì đâu, bỏ lên server, đánh là chạy thôi. Tuy nhiên hầu hết các free server không cho chạy chương trình này. Tìm đỏ con mắt ko ra.

Ngay cả paid hosting cũng ko cho phép bạn chạy script này trên server của họ đâu.

Muốn tìm trang nào hổ trợ script này, bạn pm cho tui , tui chỉ cách search cho, nhiều lắm

Thân

chaukysky
22-10-2002, 13:34
Nếu Search free domain thi không nói làm gi cả. Mình đang nói đến cai domain của mình mà Hosting tại Pavietnam và một cái hosting tại US do MTE Hosting. Nhưng khi mình bỏ cái CGIProxy 2.0 lên (cgi-bin). Thì lúc đầu nó bào là không được quyền truy cập. Mình CHMOD lại thì không thể nào run. Nó báo "The page cannot be displayed". Mình cũng không hiểu tại sao luôn. Ai có cách nào khác. Xin cam ơn

chaukysky
22-10-2002, 13:36
Nhưng dù sao cũng cảm ơn bạn vietfirm.com đã trả lời !!!

vietfirm.com
22-10-2002, 14:23
Trường hợp script này ko chạy đuợc có thể là lo hosting của bạn đã cấm script có tên là nph-proxy.cgi. Hầu hết các hosting ko cho phép bạn sử dụng CGIproxy hoạt động như một proxy server trên host của họ.

Khả năng thứ hai là bạn config đưòng dẫn đến perl path sai nên nó ko work.

Bạn check lại cả hai trường hợp thử xem nhé