PDA

View Full Version : Lỗi regenv32 ????

DUONG
22-10-2002, 10:32
MÌnh bị cái lỗi Regenv32 . Cứ mỗi lần tắt may là nó lại hiện ra hà . Mình đã format lại tàon bộ ổ cứng và lại chương trình . Nhưng sau đó nó vẫn xuất hiện trở lại . MÌnh đọc trong "Làm bạn với máy tính "thấy có người phải đổi cả ổ cứng vì cái lỗi này . Mình lo lắng quá . không biết có ai có thể giúp mình không ???? cảm ơn trước nha !!!

ktvnguyenchien
22-10-2002, 10:46
Tắt máy hiện ra??? Thoat khỏi Windows (hoặc HĐH đang dùng)hiện ra chứ??
Lỗi này có thể do bạn cài Driver chưa đúng, hoặc bộ cài đặt của bạn bị lỗi. Kiếm bộ cài đặt khác cài lại.

DUONG
22-10-2002, 11:37
cảm ơn anh nha . để em thử lại xem

kittylove
22-10-2002, 14:11
cài lại cũng như không hà, bạn vào Search, gõ regenv32 tự động nó sẽ hiện lên file này, bạn delete nó đi, không sao đâu, nó chẳng ăn nhập gì đến HĐH hết, tui đã từng bị lỗi này rồi, cũng đã format HDD mà có hết đâu, 1 thao tác đơn giản là xóa quách nó cho xong. Bây giờ tui có cài lại chục lần HĐH cũng không còn bị lỗi nữa.
người ta phải thay HDD là vì người ta format quá nhiều chứ đâu phải lỗi đó gây ra.

DUONG
22-10-2002, 14:21
hồi trước mình cũng phát hiện ra là xoá đi sẽ không còn bị nữa . Nhưng nếu xoá đi , xong rồi cài mới lại thì tự nhiên nó lại lù lù xuất hiện lại hà . mình không biết xoá đi thì co sao không . hồi đó mình xoá đi nhưng máy chạy hay bị treo lắm . Nghe trong "làm bạn với máy tính " nói lỗi đó là do virus hay sao đó . Mà cứ mỗi lần bị lỗi đó , mình liền quét virus thì y như rằng , một lũ virus bi lôi ra quá trời luôn . Nhiều nhất là co "w95.weir". (không biết ghi có đúng ko, quên rồi). Nói chung mình chưa tìm ra cách hiệu quả nhất. Dù sao cũng cảm ơn kittylove nhiều lắm .

kittylove
23-10-2002, 10:08
lạ thật, tui xóa rồi mà máy có bị gì đâu.

nguyencaoson
04-12-2004, 13:40
Toi bi loi nay hoai nhung bay gio tri duoc no roi. Hinh nhu no chi xay ra o win me thoi khi ban shutdown may.
Loi nay do virus lam hu một số file trong thư mục C:Windows\system
Mấy file này có liên quan với nhau. Vì vậy bạn tìm một máy khác cài Windows Me rồi copy 4 file sau đây trong thư mục nêu trên rồi đem về chép đè lên 4 file đó trong máy của bạn: REGENV32.EXE, REGSVR32.EXE, REGWIZ.EXE, REGWIZC.DLL. Sau đó bạn gán thuộc tính Read Only cho 4 file này để virus khỏi làm hư. Bạn nên quét virus trước khi chép đè. Chắc chắn bạn có một dĩa mềm hoặc CD... chứa virus. Bạn nên phát hiện và tránh nó. Có thể Virus nằm trong dĩa chứa Win mà bạn cài đó.
Mình đã khổ sở vì lỗi này nhưng bây giờ thì vô tư rồi. Nếu bạn không kiếm được 4 file trên còn trong sạch thì mail cho toi, tui gửi cho.
---------------
http://www.datbienkienluong.com