PDA

View Full Version : trả thù bằng IT

tumickey
10-08-2004, 04:37
hì có bạn nào từng trả thù bằng kiến thức tin học của mình chưa ? Nếu có và không ngại có thể nêu lên không ? tui cũng từng làm vài lần :punk: mong có ai chia sẽ.
còn những ai từng là nạn nhân cũng có thể nêu lên để cùng rút kinh nghiệm.
Bài viết không có át ý ngoài việt nâng cao trình độ.tui không biết nên để ở đâu nên cho vào đây.

NumPad0
10-08-2004, 11:02
Dzí dzụ đi bạn!

tumickey
11-08-2004, 06:46
hì tui viết một chương trình làm mất menu start. rùi hi sinh 1 dĩa game ->tao autorun -> rùi cho thằng đáng ghét kia mượn tại tui hay có dĩa hay mờ) thế là ->hi hì la oái oái không biết là sao (méo cả mặt tại thằng đó hơi bị mù vi tính chỉ biết chơi game thui). hồi đó còn nhân từ không cho nó chạy luôn lúc khởi động nên nó hoảng quá bấm reset thế là hết

NumPad0
12-08-2004, 08:20
Hà hà, thế thì có trò này hay hơn. Bằng một cách nào đó nhờ thằng bạn thân cài một nhóc dzidzút dzô máy của nhỏ bạn. Thế là Num ơi, dzúp dzới. Anh hùng kíu kíu mỹ nhưn. :lick: <- not trả thù

tumickey
14-08-2004, 05:29
hì hì cách hay đó nhưng kiêm đâu ra thôi thì viết 1 chưng trình phá hoại sơ sơ thui he để mà virut thật nó phá nát cái mày rùi bữa nào buồn buồn thằng "bạn thân" tiết lộ có nước đi die .

TheFriends
14-08-2004, 05:59
ui bạn chơi ác wá, có ngày rồi cũng sẽ bị ngược lại thui

ttbidouille
17-08-2004, 13:07
vậy cũng chơi ???

VBMO
17-08-2004, 13:15
Đi đêm có ngày gặp ma thui anh bạn ah` , nhưng muốn gặp cũng đâu phải là chuyện dễ hêhê

tumickey
17-08-2004, 23:08
khà khà tui mong gặp ma đây có dip trổ tài .đã gọi là trả thù thì hơi ác tí mà không đến nổi bán máy mà cùng lắm là cài lại hệ điều hành thui mạnh hơn tí là xóa hết data hic hic

TheFriends
17-08-2004, 23:12
như vậy đưa cái đĩa có autorun, rồi chơi 1 con trojan hay 1 con virus gì đó thế là thằng kia teo liền à

tumickey
17-08-2004, 23:16
tui nói rùi làm sao ban có virus hở lay1 mã nguồn rùi biên dịch lạng quạng mình dính trước .trủ trương của tui là tự viết (có thể tham khảo mã nguồn của virus)

nofog
17-08-2004, 23:33
các u cao tay wá tui lỡ có làm gì thì các u đừng làm thế hen

tumickey
17-08-2004, 23:41
ê có bạn nào biết nơi chứa mã nguồn của virus không chia sẽ cho anh em với

TheFriends
17-08-2004, 23:51
haha, lên mấy cái forum của tụi hacker là có chứ gì, còn forum nào thì tự kiếm nhé bạn

tumickey
17-08-2004, 23:58
tui có 1 it để bửa nào đem lên cho các bạn thưởng thức he

TheFriends
18-08-2004, 00:09
khekhe, đợi bạn đó, haha.

nofog
20-08-2004, 07:08
hơ hơ tui nghe nói thằng bạn của ban tui ( họ hãng xa wá ) hôm chat với một pác bên havonline và nói đểu pác ấy vài câu và tự dụng pác ấy trả lời rằng " có muốn tắt máy ngay bây giờ không" và thế là bye bye cái ram của hắn nổ luôn :D
Các pác thấy thế nào .Tui thì thấy khó tin lắm nhưng cũng chẳng biết thế nào

Hans Voralberg
20-08-2004, 11:45
kẹc, hack thì mình ok, tin, tắt máy, ok, ko sao. Nhưng nổ ram thì muốn cũng khó làm chứ dùng soft mà làm thì ko tin nổi à.

tumickey
28-08-2004, 05:03
tui cung nghĩ là thế không có chuyện 1 soft nào có khả năng đó hic hic nếu có thì chắc mấy công ti phần cứng chắc giàu khủng kiếp (^_^)

mulan
29-08-2004, 02:31
ngó qua :shifty:
ngó lại :shifty:
ờ, không có cao thủ hardware :D
hèm hèm, ram basicly được điều khiển bởi 3 elements chính và vài sub-elements là timer, couter and flip-flops values. flip-flops được định nghĩa bằng 2 biến S0 và S1 là yếu tố chính điều khiển việc re-load của ram, dùng assembly để thay đổi biến này đến giá trị mong muốn thì có thể làm nổ ram (S0 = S1 = 0: replace D with DI; S0 = 0, S1 = 1: replace D with SL; S0 = 1, S1 = 0: replace D with SR; S0 = S1 = 1: giữ nguyên tình trạng hiện tại)
mulan không có ý định giới thiệu về ram, viết những lời như trên thì người chưa biến vẫn sẽ ... chẳng biết gì, người biết rồi thì xem quá thường, nói chung là ... chẳng được gì :D mulan chỉ muốn nói là việc cho nổ ram là chuyện possible :)

mulan

ngvuanh
29-08-2004, 03:13
Chắc là ngẫu nhiên, tui chưa thấy có con virus nào giết được phần cứng. May ra thì BIOS không được protect là cùng. Có lẽ đây là OC RAM mà OC lên được bao nhiêu để cho nổ RAM thì mới là vấn đề. Không biết có bạn nào bị xui khi OC RAM chưa nhỉ, tui thì không OC nên không biết.

tumickey
29-08-2004, 10:26
hay là ác hơn là tìm cách "đôn dênh" con Cpu cho nó die ? thui tui không tới nổi đó chủ yếu là cho 1 bài học thui chớ làm thế hơi bị tội

baotuyen0703
15-09-2004, 03:13
em gặp trúng cao thủ rồi may quá , mấy anh toàn là dân it chuyên nghiệp thế thì giúp em với :helpsmili , cái này là em muốn trả thù thiệt đó , thằng bạn em nó có 1 fòng nét , nhưng mà nó xin làm chung chỗ với em , nó chơi khâm em đó là nó thông đồng với thằng quản lý để đẩy em ra , để nó đưa thằng bạn nó vô làm thế em , hỏi có tức không chứ , bây giờ em muốn hỏi mấy huynh co huynh nào có soft nào mà làm hư phần cứng , ví dụ như là ram , hdd , ..... ,hoặc có con virus nào có chức năng đó thì send cho em với , em mong các huynh giúp em với , em bị chơi như vậy em tức lắm bây giờ muốn trả thù bằng IT để nó bỏ tiền thay cái mới , nhà nó cũng giàu chứ ko thiếu thốn gì cả nên mấy huynh có send virus thì send con mạnh mạnh tí , em cám ơn :bawling: :bawling:

nofog
15-09-2004, 07:59
hơ hơ em cũng chỉ nghe thế thôi chứ cũng chẳng biết gì hơn

DragonPhoenix
15-09-2004, 08:26
ngó qua :shifty:
ngó lại :shifty:
ờ, không có cao thủ hardware :D
hèm hèm, ram basicly được điều khiển bởi 3 elements chính và vài sub-elements là timer, couter and flip-flops values. flip-flops được định nghĩa bằng 2 biến S0 và S1 là yếu tố chính điều khiển việc re-load của ram, dùng assembly để thay đổi biến này đến giá trị mong muốn thì có thể làm nổ ram (S0 = S1 = 0: replace D with DI; S0 = 0, S1 = 1: replace D with SL; S0 = 1, S1 = 0: replace D with SR; S0 = S1 = 1: giữ nguyên tình trạng hiện tại)
mulan không có ý định giới thiệu về ram, viết những lời như trên thì người chưa biến vẫn sẽ ... chẳng biết gì, người biết rồi thì xem quá thường, nói chung là ... chẳng được gì :D mulan chỉ muốn nói là việc cho nổ ram là chuyện possible :)

mulan

Chỉ là lý thuyết suông !

emthuanha
16-09-2004, 03:35
Chiêu này chỉ có trong truyện "Phong thần" hay là " thần thọi" thôi.

tumickey
27-09-2004, 02:39
e tui có cái này hay nè cứ thư không hư máy đâu