PDA

View Full Version : giúp em với ADSL

windows2000vn
10-08-2004, 02:20
các pác o đây cho em hỏi vấn đề này, làm sao để biết nghuyên nhân rớt mạng là do máy mình hay do nhà cung cấp. cho em có 25 máy ban ngày thì vô mạng rất là vô tư, nhưng chiều 5-6h là bị rớt mạng, một chút lại có, em vo trang cia router thì nó báo là ADSL khong connect được, muốn biết nguyên nhân do máy hay do nhà cung cấp thì phải làm sao có ai biết chỉ dùm em cái xin cám ơn rất nhiều

nghean37
11-08-2004, 03:00
theo mình nghĩ buổi 5- 6h chiều lúc đó là giờ cao điểm nên mạng bị out, do đường truyền , không biết có nguyên nhân gì nữa không có ai đoán được xin tiếp tục

greenstarvn03
11-08-2004, 04:16
xin loi vi` khong go dc tieng viet tren Opera!
Ti`nh trang ma` Nghe an gap thi`co' the do server ISP bi qua' tai?
nhung cung~ co' kha nang no' disconnect tam cho~ ban de cho cho~ khac' vao`, xong no' lai bat cho ban vao`. Co`n mot kha nang nua~ la` modem ADSL cua ban bi nong' wa', ban. thu giai phap' lam` mat' cho no' bang mot cai' quat xem! chac' la` good.
Chuc' vui!

daihuu
11-08-2004, 05:51
Theo tôi nguyên nhân là do DHCP server của ISP, có thể đó là giờ đổi IP??? vì tôi cũng bị tình trạng như thế, và mỗi lần sau đó check lại IP thì thấy IP được đổi rồi.

windows2000vn
11-08-2004, 11:48
trùi có ai bị rớt mạng mà vẫn lấy lại số IP cũ bao giờ, mình cũng goi mấy ông kỹ thuật xuống nhưng mấy ông xuống lúc 2-3h lúc đó mạng nó chạy tuyệt vời xuống kiểm tra xong rờ rờ mấy cái rồi về,
còn mình muốn tìm hiểu nguyên nhân do mình hay do mang thì làm sao vậy các cao thủ