PDA

View Full Version : cần tìm phần mìm bảo mật

wintercold
09-08-2004, 01:32
các bạn có phần mìm này ko: ko cho phép uninstall, ko cho phép delete, ko cho phép sử dụng Shift+delete, ko cho phép empty recycle bin, ko cho install chương trình mới, nếu muốn phải thực hiện phải nhập password, nếu các bạn biết hoặc có thì giới thiệu cho mình nha, cảm ơn nhìu nhìu lém

fox2704
09-08-2004, 01:55
:- ) MagicFolder - bạn cứ giấu hết mọi thứ đi là xong... nhưng mà làm vậy cũng không chắc chắn lắm đâu vì nếu chỉ cần máy khởi động xong, BIOS đã trao quyền khởi động cho OS thì chẳng có fần mềm nào là thật sự an toàn cả!

nofog
12-08-2004, 22:51
mình thấy mấy anh quản lí phòng máy toàn không cho mình install hay dùng cái gì khác tức lắm hỏi nhưng mấy bác ấy không bày

Ghost1982
12-08-2004, 22:59
Công nhận tức thật đang ngồi đây này, muốn down vài cái soft lớn nhưng ko có phần mềm nên thua lun cú quá.
Nó lại còn ko cho mình download mới bực chứ chắc làm thế để giảm tiền thuê bao ADSL.
Tý nữa phá cho nó tiu luôn.
Theo tôi thì khi cài máy nên để ẩn đi 1 partition, trong par đó để vài file back up tiện việc phục hồi, chỉ nên thế thôi còn cho khách quyền Admin luôn. Tý nữa qua cửa hàng làm luôn :D

quỷ kiếm
14-08-2004, 02:26
Mình đã mất một thời gian để phá hoại cái máy của mình và đã tìm được một cách để thiết lập chế độ bảo mật đối với hệ điều hành tương tự như Win 2000 trên HĐH Win XP, Sau khi thiết lập bạn có thể cấp quyền truy cập cho từng user, từ truy cập đến sửa đổi, cái này rất có hiều quả khi share dữ liệu và máy dùng chung.
Sau khi thiết lập xong, trong mục properties của thư mục, files, ổ đĩa đều có thêm tab sercurity, khi chọn mục này bạn có thể cấp quyền hoặc huỷ quyền truy cập của user, bạn cũng có thể add thêm user vào danh sách. Tóm lại là mình đã rất hài lòng với cái này.

File word hướng dẫn cách thiết lập do mình trích từ file pdf. Các file khác được download từ trang sercurity của microsoft

Bạn có thể download bản đầy đủ tại đây
http://www.microsoft.com/downloads/details.aspx?FamilyID=2d3e25bc-f434-4cc6-a5a7-09a8a229f118&displaylang=en
hoặc
http://download.microsoft.com/download/e/4/9/e49db890-f683-404d-990d-7a9842145450/Windows_XP_Security_Guide_v1_5.exe

wintercold
16-08-2004, 08:27
cảm ơn bạn nhưng mình thử hơi rắc rối nên ... nhưng cảm ơn bạn rất nhìu. các bạn còn phần mềm nào kô, xin giới thiệu cho mình nha. Merci