PDA

View Full Version : học PHP ở Việt Chuyên hay Nhất Nghệ ?????

daoit
20-12-2010, 15:05
Xin chào mọi người!!! Em định học php em thấy hiện giờ có 2 trung tâm tương đối tốt là Việt Chuyên và Nhất Nghệ nhưng em ko biết nơi nào dạy hay hơn . Xin mọi người có thể tư vấn dùm em được ko ạ. Thanks các pro nhiều!!!

hvbk189
21-12-2010, 10:46
PHP là 1 trong số chương trình đạo tạo thế mạnh của Hệ thống đào tạo công nghệ Bách Khoa ở 189 Phố Vọng. Khóa học chỉ kéo dài 7 tháng (tính cả thời gian làm project) được chia thành 02 kỳ: cơ bản và nâng cao.
Bạn có thể đến 189 Phố Vọng, Hai Bà Trưng, HN để tìm hiểu thông tin hoặc truy cập vào http://hocvienbachkhoa.com.vn/index.php?q=chuong-trinh/chuong-trinh-chuyen-gia-lap-trinh-web-php
Chúc bạn may mắn và thành công!

tears_in_heaven
21-12-2010, 11:03
mình chưa học bên Việt Chuyên nên ko biết thế nào, chứ bạn ko nên học ở Nhất Nghệ. Bên Nhất Nghệ dạy quản trị mạng thì tốt chứ về PHP và thiết kế web thì dạy rất sơ sài :)

danchoithuthiet
21-12-2010, 17:17
Nói chung, dù bạn học ở đâu cũng vậy ah, bạn vẫn phải tự học. Các trung tâm dạy cho bạn biết một phần nào đó thui, do PHP rất rộng mà chỉ học trong vòng mấy tháng thì làm sao mà họ truyền tải cho hết được, cho dù được mà còn phụ thuộc khả năng cảm thụ của u nữa.

zmt264
21-12-2010, 17:33
Nói chung, dù bạn học ở đâu cũng vậy ah, bạn vẫn phải tự học. Các trung tâm dạy cho bạn biết một phần nào đó thui, do PHP rất rộng mà chỉ học trong vòng mấy tháng thì làm sao mà họ truyền tải cho hết được, cho dù được mà còn phụ thuộc khả năng cảm thụ của u nữa.

đúng rồi , phụ thuộc rất nhiều vào người học.

hơn nữa: kiến thức PHP và tư duy lập trình là 2 vấn đề khác nhau.

gaara_ta
21-12-2010, 19:36
Mình chưa học bên nhất nghệ, mình từng đã học qua một khóa php nâng cao bên việt chuyên, mình thấy bên đó ông thầy dạy rất nhiệt tình và tận tâm , nói chung là dễ hiểu và ok. Có một điều mình góp ý cho bạn là php không nhất thiết phải đi học thêm đâu. tại người ta toàn dạy cơ bản không ah. mà cái đó thì mình thấy tự học cũng được. Có điều tự học thì cần một ý thức chăm chỉ và cố gằng, còn bỏ tiền ra đi học thì nó nhanh và dễ hơn . thân bạn !
YM:danhoat

daoit
21-12-2010, 21:12
vâng em biết là phải tự học nhiều nhưng giờ em chưa biết gì về php thì sao mà học được :( nên em định đi học để lấy cái nền rồi mới nghiên cứu thêm nữa và nghe một số huynh ở trên khuyên chắc em qua việt chuyên học thôi :D. Thanks mọi người nhiều lắm....

supernova00708
03-01-2011, 02:46
http://www.w3schools.com/php/php_syntax.asp
Lên trang này nè code php cơ bản đó vào down về cài XAM, cài bọ Dreamwaver nếu không thích cài thi mở Notepad len viết.Nếu khi bạn start server apache và mysql lên mà nó báo busy thì vào control panel > admistrativer tool stop ISS lại là ok.