PDA

View Full Version : Lỗi session_start()

duongthienhoang
20-12-2010, 05:41
Mấy bạn cho mình hỏi cái, lúc mình gọi session_start() thì nó thông báo 3 cái lỗi dưới đây, mình tìm đủ mọi cách hướng dẫn trên mạng mà vẫn ko fix được, pro giúp mình sửa lỗi này với. Có một lưu ý là sau khi mình cái xampp mình đã chuyển đổi thư mục gốc mặc định của nó rồi. các bạn jup mình với. mình thank nhiều
Warning: session_start() [function.session-start]: open(\xampp\tmp\sess_40umo2i5fehhe6uhekm4ondki2, O_RDWR) failed: No such file or directory (2) in D:\BaiTapPHP\Mobile\Tintuc.php on line 2

Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cookie - headers already sent by (output started at D:\BaiTapPHP\Mobile\Tintuc.php:2) in D:\BaiTapPHP\Mobile\Tintuc.php on line 2

Warning: session_start() [function.session-start]: Cannot send session cache limiter - headers already sent (output started at D:\BaiTapPHP\Mobile\Tintuc.php:2) in D:\BaiTapPHP\Mobile\Tintuc.php on line 2

bachnga
20-12-2010, 08:36
Không thấy source thì giúp sao đây???
Nếu file Tintuc.php lưu với encoding là UTF-8 thì có khả năng bị chèn thêm kí tự BOM (Unicode Signature). Nếu bạn dùng Notepad++ hay Adobe Dreamweaver để sửa file này thì bạn loại bỏ kí tự BOM rất dễ dàng.
Hay bạn chèn thêm 1 dòng lệnh này vào đầu file xem sao?

ob_start();

nnanh01
20-12-2010, 09:21
Chỉ cần sửa lỗi đầu tiên, 2 lỗi sau tự động mất.

Tham khảo cách của bachnga ở trên.

Kiểm tra xem có tồn tại thư mục \xampp\tmp hay không? Nếu không thì tạo cho nó.

Theo mình thấy thì như bachnga noi slaf ok rồi.

duongthienhoang
20-12-2010, 12:39
mình kiểm tra thư tmp rồi, nó tồn tại nhưng lại là redonly, còn cách bachnga nói mình thử lâu rồi cũng ko được