PDA

View Full Version : Ai dùng cloudflare cho tí ý kiến nhé!

LNS
19-12-2010, 23:46
Hi,

Mình định order thử http://www.cloudflare.com/ để xài bản Pro để xem thử thế nào? Nhưng nhìn $20 cũng ngán. Vả lại mình sợ qua 1 trung gian thế này thì liệu truy cập vào website chúng ta có sử dụng cloudflare có nhanh ko?

Mình có thấy vài site dùng và ping thử thì tốc độ ping nằm trong khoảng 180-220ms. Site đó có dùng GA nên ko tiện share :)

Thanks các bạn,

yahoo.com
20-12-2010, 00:34
Nó cache dữ liệu trong bao lâu vậy nhỉ? Vì site của mình thì khoảng 15 phút là có sự thay đổi 1 lần :D. Thấy nó quảng cáo cũng phê phê :D nhưng chưa biết nhược điểm của nó là thế nào? Nhất là cái vụ chặn spam bot ấy ;)

Profit
20-12-2010, 05:21
Hôm trước thấy e-thuvien nó cũng dùng. Ko biết cách thức hoạt động ntn ?

LNS
20-12-2010, 07:50
Nó giống như proxy vậy. Khi mún truy cập hosting thật của chúng ta thì phải thông qua nó. Nó còn cache lại những nội dung tĩnh của chúng ta như images, CSS, JS... Ngoài ra nó nói nó chặn lại những users ko lành mạnh như attackers... Đó là nó nói nhé!

Nhưng ko rành nó tốt ko thui :)

Nhưng mình đảm bảo 1 điều, nếu che giấu hosting thật của chúng ta thì rất tốt.

Klacks
20-12-2010, 11:04
chà nếu 20$ mà site mình truy cập cao thì sao nhỉ, vậy mình quá lời rồi nhỉ

Profit
20-12-2010, 11:15
Nó gần giống CDN . được cái ko giới hạn gì cả

duongcongtoan
20-12-2010, 12:03
Nghe nói sau này nó chèn quảng cáo vào site mình, thế nên mình ko ham nó lắm

Klacks
20-12-2010, 12:30
Nghe nói sau này nó chèn quảng cáo vào site mình, thế nên mình ko ham nó lắm

Thuê gói Pro nó cũng chèn quảng cáo à bạn ?
P/s: Ai đã dùng cái này hoặc cái gì tương tự giới thiệu cụ thể cho mình với. Đa tạ

Profit
20-12-2010, 12:49
Thuê gói Pro nó cũng chèn quảng cáo à bạn ?
P/s: Ai đã dùng cái này hoặc cái gì tương tự giới thiệu cụ thể cho mình với. Đa tạ

Mình vừa xem qua. Cái này khá đơn giản và dễ dùng mà, Cậu cứ tạo 1 acc free thì khắc hiểu. lol . Có vài site dùng cái này rồi

LNS
20-12-2010, 13:15
chà nếu 20$ mà site mình truy cập cao thì sao nhỉ, vậy mình quá lời rồi nhỉ

Hình như bạn nghĩ nó là hosting. Nó ko phải là hosting bạn nhé! Nó giống như Proxy Server hổ trợ caching cho các thành phần tĩnh. Nhưng nó vẫn truy cập thật sự vào cái server chứa hosting thật của chúng ta.

VD nhé: siteban.com --> cloudflare server --> hosting thật của bạn (như HostGator).

Klacks
20-12-2010, 13:46
Hình như bạn nghĩ nó là hosting. Nó ko phải là hosting bạn nhé! Nó giống như Proxy Server hổ trợ caching cho các thành phần tĩnh. Nhưng nó vẫn truy cập thật sự vào cái server chứa hosting thật của chúng ta.

VD nhé: siteban.com --> cloudflare server --> hosting thật của bạn (như HostGator).

Mình đâu nghĩ nó là hosting. Bạn cứ tưởng tượng 1 site 150k visit 1 ngày mà được cache ở chỗ khác, anti attackers ... thì đỡ cho server bạn như nào

Profit
20-12-2010, 13:59
Mình đâu nghĩ nó là hosting. Bạn cứ tưởng tượng 1 site 150k visit 1 ngày mà được cache ở chỗ khác, anti attackers ... thì đỡ cho server bạn như nào

TOS của nó đọc kĩ nhé.

1. Content
2.Top site
....

chuyenly
28-02-2011, 13:56
Vừa đăng ký gói free dùng thử xem sao.

kissmyass
28-02-2011, 14:57

thế này là sao?

siteban chính là hosting rồi? viết như thế thì chạy vòng à ?

nếu là proxy thì phải là

site bạn (real hosting provider) <--- CloudFlare <--- Internet (users) ?

ps: xem các plans thì rõ:
http://www.cloudflare.com/plans.html

site nào host ở nc ngoài thì có vẻ vào từ VN cũng nhanh như local, và ngược lại nhờ globally-distributed network , ở dưới là cả đống security features

blitzkrieg
28-02-2011, 22:20
siteban.com là domain thôi